เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ถามการ remove window component ค่ะ
มือสมัครเล่น
26/12/2007 18:39
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 49
หลังจากได้ เจ้าตัว eee ก็ทำการลงวินโดว์ทุกเวอร์ชั่น ทุกเเบบ ลองไป 5-6 รอบ (ตามเครื่องมือที่มีอยู่อย่างจำกัด) อิอิ

สรุปตอนนี้ลงเวอร์ชั่นเต็ม วินโดว์เเท้ ไม่โม เเต่อยากลดขนาด จากการ remove window component ลองทำเเล้วเเต่รู้สึกว่ามันไม่มีอะไรเปลี่ยนเเปลง เลยอยากถามว่าการ remove window component นี่เค้าทำกันวิธีไหนกันค่ะ

หรือ มีวิธีอื่นที่ลบพวก โปรเเกรมที่เราไม่ต้องการออกได้มั้ยคะ เช่นพวกเกมส์ วินโดว์เเมสเซนเจอร์ พวก help เราลบได้มั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

โพสเมื่อ : 4/1/2008 14:42
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถามการ remove window component ค่ะ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
คงต้องใช้ nlite จัดการตั้งแต่ก่อนติดตั้งไปเลย

โพสเมื่อ : 5/1/2008 0:43

Re: ถามการ remove window component ค่ะ
26/12/2007 18:39
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 49
ขอบคุณค่ะ งั้นใช้ไปก่อนละกัน

โพสเมื่อ : 5/1/2008 8:20
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 13
ใช้ XPLite ครับ ผมลองแล้ว ลบออกได้เยอะพอสมควร
แต่มันต้องหาหน่อยนะ เพราะต้องลงทะเบียนครับ

โพสเมื่อ : 5/1/2008 16:01

21/12/2007 18:59
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 96
อ้างถึง:

paracetamol เขียนว่า:
หลังจากได้ เจ้าตัว eee ก็ทำการลงวินโดว์ทุกเวอร์ชั่น ทุกเเบบ ลองไป 5-6 รอบ (ตามเครื่องมือที่มีอยู่อย่างจำกัด) อิอิ

สรุปตอนนี้ลงเวอร์ชั่นเต็ม วินโดว์เเท้ ไม่โม เเต่อยากลดขนาด จากการ remove window component ลองทำเเล้วเเต่รู้สึกว่ามันไม่มีอะไรเปลี่ยนเเปลง เลยอยากถามว่าการ remove window component นี่เค้าทำกันวิธีไหนกันค่ะ

หรือ มีวิธีอื่นที่ลบพวก โปรเเกรมที่เราไม่ต้องการออกได้มั้ยคะ เช่นพวกเกมส์ วินโดว์เเมสเซนเจอร์ พวก help เราลบได้มั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

ทางนี้เลยครับผม

โพสเมื่อ : 5/1/2008 17:30

[ค้นหา ขั้นสูง]