เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ระยะหลังรู้สึกว่า A150 ของผมพัดลมมันวิ่งจนร้อนตลอดเวลาเลยคับ มีวิธีทำให้มันวิ่งปกติป่าว
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 135
รู้สึกว่ามาแรกๆ มันไม่ร้อนขนาดนี้นะ ตอนนี้รู้สึก่ว่าเหมือนพัดลมวิ่งแรงชะมัด meeting ในห้องเงียบ ๆ เนี่ย พัดลมเราดังจัดเลย ลองลงโปรแกรมา c1tl นั่นไปก็ยังไม่เป็นผล เครือ่งมันร้อนมัก ๆ

มีวิธีทำให้มันปกติไหมคับ แนะนำด้วย

โพสเมื่อ : 1/3/2009 23:28
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ระยะหลังรู้สึกว่า A150 ของผมพัดลมมันวิ่งจนร้อนตลอดเวลาเลยคับ มีวิธีทำให้มันวิ่งปกติป่าว
มืออาชีพ
7/12/2008 18:43
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 136
ไม่เคยเป็นแต่เข้ามาอ่านดูว่าอาการเป็นแบบไหนครับระวังเครื่องร้อนจัดน็อคไปเลยน่ะครับผมคิดว่าในส่วนความคิดผมถ้าไม่ได้โอเวอร์คล็อกแล้วมันร้อนก็น่าจะเป็นที่ระบบระบายความร้องหรือพัดลมไกล้เสียหรือพัดลมมีไรไปติดอยู่หรือฝุ่นเยอะระบายความร้อนไม่ดีเท่าที่ควรลองทำความสะอาจผมลมของผมใช้ปืนลมเป่าฝุ่นออกครับแต่ว่าไม่ได้ทำน้องวันน่ะทำเครื่องPCเพราะว่าน้องวันต้องได้แกะเครื่องประกันจะขาดถ้าของคุณมีประกัน

โพสเมื่อ : 2/3/2009 13:56

[ค้นหา ขั้นสูง]