เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ทศ
เห็นว่ามีวิธีทำ 2 จอ จอนึงเปิดหนังดู อีกจอทำงาน ทำยังไงอ่ะครับ
Guest_ทศ
คือ ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมพ์เท่าไหร่ อ่านเจอตรงจุดนี้แล้วสนใจเลยขอถามดู ฟีเจอร์นี้มีใน XP อยู่แล้วหรือว่ามีพิเศษสำหรับ eee ครับ แล้วถ้าต้องการทำ ต้องทำอย่างไรครับ

โพสเมื่อ : 9/1/2008 21:10
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: เห็นว่ามีวิธีทำ 2 จอ จอนึงเปิดหนังดู อีกจอทำงาน ทำยังไงอ่ะครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
เอาแบบที่ผมเคยใช้นะ พอดีไม่มีสายดีซับมาทดสอบ

ปรับให้แสดงผล 2 จอแบบ Extend ไม่ใช่ Copy

เปิดหนัง (บางโปรแกรมถ้าลากไปอีกจอก่อนเปิดมันจะเด้งกลับมาเปิดที่จอหลัก)

ลากหน้าต่างโปรแกรมเล่นหนังไปอีกจอ

เลือกเป็นฟูลสกรีน

ลองดูครับ

โพสเมื่อ : 10/1/2008 11:55
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: เห็นว่ามีวิธีทำ 2 จอ จอนึงเปิดหนังดู อีกจอทำงาน ทำยังไงอ่ะครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
เอ่อ คือ ไม่เข้าใจตอนที่บอกว่าให้สั่ง
ปรับให้แสดงผล 2 จอแบบ Extend ไม่ใช่ Copy
แล้วอ่ะครับ รบกวนอธิบายเพิ่มหน่อยนะครับ

โพสเมื่อ : 10/1/2008 22:10

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 126
แบบ Extend หรือไทยเขียนว่า หน้าจอแบบขยาย คือเหมือนเป็น
2 หน้าจอต่อกันครับ คือลากเมาส หลุดขอบซ้ายจะไปโผล่ด้านขวาอีกจอ
ส่วนอีกแบบ copy คือ 2 หน้าจอ จะใช้การแสดงผลเหมือนกัน

โพสเมื่อ : 3/11/2008 11:09

[ค้นหา ขั้นสูง]