เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

แนะนำทีค่ะ ซื้อมาแล้วลงทะเบียนกันยังไงบ้างคะ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
พอเราซื้อมาเสร็จ เราเห็นว่ามันมีพื้นที่เก็บข้อมูลให้ในเน็ตด้วย
ไม่ทราบว่าพื้นที่นั้น ต้องทำอย่างไรถึงจะได้มาคะ
รวมถึงการลงทะเบียนเครื่องด้วย
ร้านที่เราซื้อ เค้าไม่เห็นจดซีเรียลไปเลย ข้างกล่่องก็ไม่ได้ตัด
เราเลยยัง งง งง อยู่เลยค่ะ ต้องลงทะเบียนยังไงเอ่ย

เรื่องลงทะเบียนประกันด้วย
หลังเครื่องมันแปะประกัน d com เดือน 02/2010
เราซื้อเมื่อวาน แต่ร้านบอกว่าเค้าประกันให้แบบดูตามใบเสร็จ
ไม่ทราบว่าจริงหรือไม่คะ แอบสงสัย
รบกวนเพื่อนๆช่วยทีค่า

โพสเมื่อ : 6/4/2009 22:45
Transfer the post to other applications Transfer

Re: แนะนำทีค่ะ ซื้อมาแล้วลงทะเบียนกันยังไงบ้างคะ
มือใหม่
14/1/2009 14:10
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 12
รอสักพักเดี๋ยวร้านเขา update ให้เองน่ะครับ ต้องรอให้เขาส่งข้อมูลไปที่ DCOM ก่อนครับ ผมรออยู่ประมาณ 3 weeks ข้อมูลถึงจะโผล่ใน list

โพสเมื่อ : 7/4/2009 14:22
Transfer the post to other applications Transfer

Re: แนะนำทีค่ะ ซื้อมาแล้วลงทะเบียนกันยังไงบ้างคะ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
หากวันดือนปีของป้ายรับประกันไม่ตรงกับวันทีี่ซื้อ ต้องเก็บใบเสร็จไว้ยืนยัน เขาจะยึดวันที่ในใบเสร็จเป็นสำคัญ

ส่วนเรื่องลงทะเบียนต่างๆ รอคนที่ใช้ ASUS มาบอกละกัน ไม่ทราบไม่เหมือนกันครับ

โพสเมื่อ : 7/4/2009 14:34

[ค้นหา ขั้นสูง]