เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

uninstall โปรแกรม cystal webcam หลายครั้งแล้ว ยังดื้อไม่ยอมออกไปซะทีค่ะ
มือสมัครเล่น
12/10/2008 23:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 49
เนื่องจากทราบมาว่า เจ้าโปรแกรม cystal webcam ที่แถมมากะน้องวันเนี่ย
ทำให้เกิดอาการรวน คือทำให้เวลาเข้าโหมด stan by แล้ว เครื่องจะดับไปเฉยๆ เปิดไม่ติด
ต้องกดปุ่ม power ค้าง แบบบังคับปิดถึงจะกลับมาใช้ได้ค่ะ

คุณ kiat บอกว่าให้ uninstall เจ้าโปรแกรมที่ว่าไปเลย
แล้วใช้โปรแกรมกล้องที่มากับวินโดว์แทนก็ได้
แต่ปรากฎว่า พอเรา remove program ไปแล้ว
พอเปิดเครื่องใหม่ทุกครั้ง เจ้าโปรแกรมนี่จะต้องมาโผล่โชว์หน้าตาทุกครั้งเลยค่ะ
เหนื่อยใจกับความดื้อของมันจริงๆ
ตอนนี้เลยใช้วิธี diable กล้องไปซะเลย เครื่องก็ไม่รวน

แต่อยากได้วิธีเอาเจ้าโปรแกรมนี้ออกอย่างถาวรอ่ะค่ะ
ช่วยหน่อยนะคะ ช่วยปราบเจ้าเด็กดื้อนี้ที
จะได้ใช้กล้องได้อย่างมีความสุขค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

^_^

โพสเมื่อ : 16/4/2009 14:47
Transfer the post to other applications Transfer

Re: uninstall โปรแกรม cystal webcam หลายครั้งแล้ว ยังดื้อไม่ยอมออกไปซะทีค่ะ
มือเซียน
14/11/2008 11:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1067
ลองใช้โปรแกรม unlocker ดูครับ

โพสเมื่อ : 18/4/2009 8:10
Transfer the post to other applications Transfer

Re: uninstall โปรแกรม cystal webcam หลายครั้งแล้ว ยังดื้อไม่ยอมออกไปซะทีค่ะ
29/3/2009 15:11
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 86
ลงวินโดว์ใหม่ดีกว่ามั๊ย

โพสเมื่อ : 18/4/2009 9:14

10/4/2009 21:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 71
ลง กล้อง ต่างหาก หรือว่าลงมากลับวินโดส์

ถ้าลงต่างหาก ลอง restore เครื่อง ก่อนวันติดตั้ง กล้องดูครับ

โพสเมื่อ : 18/4/2009 13:30

[ค้นหา ขั้นสูง]