เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

linux mint 6
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
อยากทราบว่าถ้าลงใน eee pc 900 แล้ว wifi กับ กล้อง จะใช้ได้เลยไหมครับ ถ้าไม่ได้ ช่วยบอกวิธีให้มันใช้ได้ แบบละเอียดทีละขั้นตอนได้ไหมครับ

โพสเมื่อ : 22/4/2009 5:54
Transfer the post to other applications Transfer

Re: linux mint 6
มือสมัครเล่น
17/10/2008 9:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
มันมี windows wireless driver manager (ประมาณนี้แหละ จำชื่อเต็มๆ ไม่ได้)
ในที่ๆ คล้ายๆ control panel แล้วเราก็ไปเลือกdriver ของwindows มาใช้แทน

หลักการน่าจะเป็นแบบเดียวกับ WINE

หรือไม่ก็ไปหาว่าเครื่องรุ่นนี้ใช้wifi ของอะไร แล้วก็หาdriver Linux มาลงเอง

ส่วนกล้องไม่ทราบครับ เพราะไม่ได้ใช้รุ่นนี้

โพสเมื่อ : 25/4/2009 15:45
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
23/7/2008 16:10
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
Linux mint 6
ผมลงแล้วก็ใช้งานได้เลยนะครับ
ลงเสร็จมันก็เจอหมดครับ

เท่าที่ไปอ่านในเว็บของ LinuxMint มันบอกว่า
Mostly Working Laptops "ใช้งานได้เวิร์ดสุดๆกับโน้ตบุ๊ค"

ผมเอาไปลงเน็ตบุ๊คก็โอเคเลยครับ ผมว่าเวิร์คกว่า Ubuntu EEE นะ

ตอนนี้ออก Linux Mint 7 มาแล้วนะครับ core จาก Ubuntu 9.04 น่าใช้มาก

โพสเมื่อ : 27/5/2009 10:21
NDSL::เครื่องพกพา ทุกที่ทุกเวลา ก่อนนอน

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เอา driver ของ windows มาติดตั้งผ่าน windows wireless driver ได้เลย ใน Mint มีเมนูนี้ให้เลือกอยู่แล้ว ลองหาดู ส่วนกล้องไม่แน่ใจ ลองติดตั้งโปรแกรม cheese ดูครับ ผมลงกับ msi wind มันก็ใช้ได้เลย

โพสเมื่อ : 27/5/2009 11:03

[ค้นหา ขั้นสูง]