เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามเกี่ญวกับการ Restore ค่ะ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
สวัสดีค่ะ พอดีว่ามีโอกาสได้เป็นสมาชิกร่วมใช้ u101 นะคะ แล้วพอซื้อมาก็ลองทดสอบเรื่อง fULL system restore-Factory Default Settings ค่ะ แล้วก็ลองทำตามคู่มือ โดยในคู่มือบอกว่าข้อมูลที่ไดว์ฟ D จะไม่ได้รับผลกระทบ แต่จากการทดลองนำข้อมูลบางส่วนไปไว้ แล้วก็เลือก fULL system restore-Factory Default Settings น่ะคะ ปรากฎว่าข้อมูลใน D ที่ลองใส่ไว้หายไปหมดเลย ลองทำอยู่หลายครั้งค่ะ แต่ก็เหมือนเดิม ไม่ทราบว่าทำอะไรผิดพลาดหรือเปล่า ขอคำชี้แนะด้วยนะคะ เพราะถ้าเป็นแบบนี้ก็แย่นะคะ ข้อมูลหายหมดเลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

โพสเมื่อ : 28/4/2009 1:22
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามเกี่ญวกับการ Restore ค่ะ
มือใหม่
18/3/2009 23:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 18
fULL system restore-Factory Default Settings
เป็นการ reset ให้เหมือนอกจาก โรงงาน หายหมดครับ

ต้อง restore แบบ ธรรมดาในอีกหัวข้อนึง โดยมันจะให้ seach หา file back up โดยกด เข้าไปที่ Hidden patition และ System Backup folder ถ้าผมจำไม่ผิดอ่ะนะ แล้วมันจะ re แค่ C: ไม่ยุ่งกับ D; ครับ

พอเครื่องไม่มีเลยอธิบายเป็นตัวอักษรลำบาก

โพสเมื่อ : 28/4/2009 23:13
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามเกี่ญวกับการ Restore ค่ะ
มือสมัครเล่น
26/4/2009 17:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 47
ถูกแล้วครบ แต่ต้อง backup ไว้ด้วยนะครับ ไม่งั่นจะหาไฟล์ไม่เจอนะครับ

โพสเมื่อ : 29/4/2009 9:23

มือใหม่
26/6/2008 16:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
แสดงว่า ไฟล์ setup windows xp ซ่อนอยู่ใน Hidden patition ใช่ไหมครับ ถ้าสมมุติ hdd มีปัญหาเราจะเอา xp ตัวนี้คืนมาได้จากไหนครับ

โพสเมื่อ : 2/5/2009 23:48

[ค้นหา ขั้นสูง]