เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

a110 ฟังเพลง เล่นเนต เล่นเอมพร้อมกันกระตุกไหมครับ
มืออาชีพ
6/12/2008 23:22
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 189
ช่วยหน่อยครับ

ตัวเครื่องเดิม ssd8gb ยังไม่ได้ mo นะครับ

เเรม 512 ทุกอย่างเดิม

ไม่ทราบจะเล่นเอม พร้อมเข้าเน็ตไหวไหมครับ

(เจ้าของเครื่องลง XP เเล้ว)

เเล้วก็ ถ้าเอา Hdd EXT.มาต่อดูหนังมันจะกระตุกไหมครับ

หนังไม่ได้ hidef ครับ

ธรรมดาๆเลย

โพสเมื่อ : 6/5/2009 22:26
Transfer the post to other applications Transfer

Re: a110 ฟังเพลง เล่นเนต เล่นเอมพร้อมกันกระตุกไหมครับ
มืออาชีพ
6/12/2008 23:22
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 189
ช่วยหน่อยนะครับ

จะซื้อพรุ่งนี้เเล้ว

รอคำตอบอยู่

โพสเมื่อ : 6/5/2009 22:51
Transfer the post to other applications Transfer

Re: a110 ฟังเพลง เล่นเนต เล่นเอมพร้อมกันกระตุกไหมครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
เดี๋ยวนี้เค้าบอกว่า a110 หายาก ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่า
อยู่สุโขทัย...หาได้ที่ไหนบ้าง

โพสเมื่อ : 7/5/2009 14:14

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 102
ย้่ายค่ายหรอครับ อิอิ..

ฟังเพลง เล่นเนต เล่นเอมพร้อมกันกระตุกไหมครับ?
- ssd8gb มาแบบเพียวๆ ไม่เพิ่มแรมด้วย ถ้าอย่างนั้นทำ EWF ก็คงทำไม่ได้ ถึงทำได้ก็ไม่ดีเพราะ EWF ต้องพึ่งพาแรม อาการหนัก!! อย่าว่าแต่เปิดเอมเลย เปิด win แค่ XP ความรู้สึกเหมือน อึดอัดใจ ทรมาน อัดอั้น (เหมือนอึไม่สุด) บอกไม่ถูก - -"
เนื่องเพราะสาเหตุหลักเกิดจาก SSD 8G ต่ำกว่ามาตรฐาน ไม่สามารถอ่านเขียนข้อมูลได้ในปริมาณที่ software บนระบบปฏิบัติการ WINDOWS ต้องการ ผมมองว่าทางผู้ผลิตเอง ตัดทอนสิ่งต่างๆเหล่านี้ออกไป เพื่อลดต้นทุน และบังคับใช้ระบบปฏิบัติการ LINUX ราคาถึงได้ถูกกว่าคู่แข่งไงครับ แต่ทีนี้ทางผู้บริโภคเองก็มีความสามารถและทราบถึงขีดความสามารถที่รองรับของบอร์ดเป็นอย่างดี จึงได้เกิดการ MOD ขึ้นในต่างประเทศ เพื่อให้รีดประสิทธิภาพของเมนบอร์ด ออกมาให้สูงตามมาตรฐานที่ควรจะเป็นตามทางผู้ผลิตเองได้ออกแบบวางไว้ได้อย่างเต็มที่
การ MOD มีมากมายหลายอย่างไม่ต่างจาก น้องอี หรืออื่นๆ แต่ที่นิยมทำกันมากๆก็คือ
- การนำ SSD เก่าที่ไม่ได้มาตรฐานออก และนำตัวที่มันได้มาตรฐานใส่เข้ามา - -"
- เพิ่มความจุแรมอีก 1 G.
- และใส่ Bluetooth (ปัจจุบันค้นพบพอร์ตในบอร์ดว่างอยู่หลายพอร์ต จึงไม่จำเป็นต้องนำไฟจาก USB มาใช้เหมือนในอดีต)

วิธีแก้: ถ้าไม่อยากโม HDD ก็ต้องเพิ่มแรม การเพิ่มแรมก็ไม่ได้ยากเย็นอะไร ลองแกะดูก็จะทราบครับ ประกันก็ไม่ได้ขาดหายไปเพราะมันไม่ได้มี invoid มาแปะ(แต่รุ่นใหม่ๆผมไม่ทราบนะครับว่ามันมีมาแปะกันแกะหรือเปล่า) หลังจากนั้นให้ทำ EWF แล้วจึงเข้าสู่คำถาม

ฟังเพลง เล่นเนต เล่นเอมพร้อมกันกระตุกไหมครับ?
ตอบ: ถ้าเพิ่มแรมรวมทั้งหมดเป็น 1.5 G. และทำ EWF ไม่กระตุกครับ แต่ถ้าใช้ไปนานๆ 1-2 เดือนอาจมีผลข้างเคียง ต้องรีระบบปฏิบัตการบ่อยๆ เพราะยังแก้ปัญหาได้ไม่ตรงจุดไงครับ

ปล. ปัจจุบันลง windows 7 RC ทำให้ลืม windows XP ไปเลยครับ

โพสเมื่อ : 7/5/2009 14:36

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
ของผม ก็ A110 Ram 512MB เอง ทำ EWF แล้ว ก็ดูหนังเล่นเน็ตได้ปกติดี ไม่มีกระตุกเลย
ปัญหาหลักๆคือ ram 512 mb มันน้อยเกินไปถ้าทำ EWF จริงๆควรเพิ่มเป็น 1.5GB
แต่ถ้าไม่ทำ EWF ถือว่าช้าเอามากๆ แต่ถ้าไม่คิดอะไรมากมาย ก็พอเล่นได้ครับ เปิดโปรแกรมได้ไม่มีปัญหาและไม่มีกระตุกด้วย
มีอย่างเดียวคือช้าครับ

โพสเมื่อ : 7/5/2009 15:11

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 89
A110 ถ้าลง xp แบบชาวบ้าน ช้ามากครับ

แต่ถ้าลง xp ตัวเล็กๆ ฟังเพลง เล่นเนต เล่นเอมพร้อมกัน สบายครับ
เปิด ปิด เครื่องไวครับ (ใช้วิธี stand by)

คนไม่เก่งคอมพ์ ไม่เหมาะกับรุ่นนี้ครับ
มอง A150 ดีกว่า ตอนนี้ ราคา 11600 แล้ว ที่ BigC

โพสเมื่อ : 8/5/2009 10:08

[ค้นหา ขั้นสูง]