เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

วิธีแก้ปัญหา webcam มืด
มือใหม่
28/3/2009 11:34
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
เห็นหลายคนบ่นว่า webcam ของ asus eee 1000 H HE มืดมาก
ลองโหลดโปรแกรม manycam จากเวป manycam.com มาลงดูนะครับ ปรับแต่งนิดหน่อย กล้องก็จะสว่างขึ้น เหมือนปกติ
ลองแล้วได้ผลดีมาก

โพสเมื่อ : 4/6/2009 13:36
Transfer the post to other applications Transfer

Re: วิธีแก้ปัญหา webcam มืด
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
ลองแล้วอะคะ แต่มันใช้กับเอ็มไม่ได้อะคะ ทำไงดีคะ เอ็มนี่มืดตื๋อเลยคะ

โพสเมื่อ : 6/6/2009 0:57
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
28/3/2009 11:34
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
ก่อนเล่นเอ็ม ให้เปิดโปรแกรม manycam ขึ้นมาก่อนครับ
การตั้งค่าต่างๆ
1. เปิดโปรแกรม manycam--> เลือกไปที่ Source อยู่บนๆ
2. ด้านซ้ายมือ จะมีให้เลือก cameras ให้เลือกชนิดของ webcam ของเรา เลือกแล้ว ก็จะเห็นภาพจาก webcam ของเราที่ต่อเอาไว้
3. ปรับแต่ง color ทางด้านขาว เลือกให้มันสว่างๆ ไว้
4. กด close ปิดได้เลย (โปรแกรมยัง run อยู่จะเห็นไอคอนอยู่ทางมุมขวา)

ทีนี้ ใน MSN ให้ไปเซ็ตค่าใน
1. เครื่องมือ--->การตั้งค่าเสียงและวีดีโอ
2. กด Next เพื่อเข้าไปตั้งค่า webcam
3. เลือกชนิดเวปแคม เป็น Manycam Virtual Webcam
4. Finish

ก็น่าจะใช้ได้แล้วครับ

โพสเมื่อ : 6/6/2009 11:53

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
ขอบคุณคะที่แนะนำ แต่ว่าก็ยังสงสัยอยู่ว่าทำไมกล้องของรุ่นนี้ถึงไม่สว่าง เพราะว่ากี๋จะใช่ในที่มีแสงน้อยเป็นส่วนใหญ เคยใช้ตัว acer ก็ไม่เห็นมืดเลยอะคะ หรือว่ามันเป็นที่โปรแกรมหรือว่าวิน อะคะ
แบบไม่รู้เรื่องเลยจริงๆ คือว่ามันมืดมากๆ ยิ่งเข้าใกล่นี่ไม่เห็นเลย ขนาดที่สว่างพอประมาณมันยังมืดอะคะ แบบดำไปหมด

ยังไงก็ขอร่วมเป็นสมาชิกใหม่อีกคนนะคะ

โพสเมื่อ : 6/6/2009 16:11

มือใหม่
21/5/2009 17:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 13
เคยใชวินโดว์7 แล้วมืดมากครับ

แต่ตอนนี้ลงวินโดว์ธรรมดาแพคสอง กล้องก็ปกตินะครับ

ดีขึ้นเยอะเลย แต่ก็ไม่แน่ใจนะครับว่ามันจะสว่างเท่าของเพื่อนๆหรือป่าว

โพสเมื่อ : 8/6/2009 21:59

[ค้นหา ขั้นสูง]