เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 (2)

Re: คุณ seksonh ผมลง windows คุณ MSN รายชื่อเป็นภาษา ต่างดาว แก้ไขยังไง ครับ
มือใหม่
28/10/2008 16:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
อ้างถึง:

Notebook เขียนว่า:
อ้างถึง:

powerdome เขียนว่า:
ตอนนี้ลงวินโดว์ใหม่อีกแล้วครับ5555
ไม่ทนกับภาษาต่างดาวที่ชื่อเพื่อนแล้วครับ

ข้อสังเกตุคือชื่อบางคนเป็นภาษาไทยนั้นมันเป็นได้ไง
สันนิฐานอย่างนี้ครับคือชื่อที่เป็นภาษาต่างดาวนั้นในครั้งแรกที่เรากดรับเพื่อนเราก็เข้าไปแก้ชื่อเพื่อนเพื่อให้เราจำได้และดูง่ายๆนะครับ
และพอมาถึงเอ็มตัวปัญหานี้ชื่อเพื่อนที่เราเคยแก้ๆมานั้นมันเป็นภาษาต่างดาวหมดเลยครับแต่เพื่อนที่เราไม่ได้แก้ชื่อแล้วพอมาใช้ในเอ็มตัวเจ้าปัญหานี้เลยดันอ่านออกไงครับผม
อันนี้เป็นข้อสังเกตุของผมนะครับจากเอ็มผมเอง
ของท่านเจ้าของกระทู้เป็นอย่างผมเหรอปล่าว

อาการเดียวกันเลย ครับ ( แล้วคนที่ ลง Windows Xp SP2 ตัวเต็ม ราชื่อ MSN อ่านออกทุก รายชื่อ เปล่า ใคร ลงตัวเต็ม ช่วยเข้ามา ตอบทีครับ )

ผมใช้เป็น XP SP2 แบบเต็มอยู่ MSN ก็ใช้งานได้เป็นปกตินะครับ ความคิดส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเกิดกับเฉพาะ XP version ที่ตัด feature ออกรึเปล่าครับ

โพสเมื่อ : 27/11/2008 15:48
Transfer the post to other applications Transfer

Re: คุณ seksonh ผมลง windows คุณ MSN รายชื่อเป็นภาษา ต่างดาว แก้ไขยังไง ครับ
มือสมัครเล่น
27/8/2008 21:30
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 62
ตอนนี้ผมลงWindows Xp SP2 ตัวเต็มตัวเต็มแล้วครับอิอิ
อ่านออกทุกรายชื่อครับ
ลงมันทุกวันกับวินโดว์เนี่ยอิอิ

โพสเมื่อ : 27/11/2008 22:30
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
19/7/2008 15:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 185
เข้าใจว่าเป้นที่ windows เพราะเราลงที่เป็นตัวเต็มแบบ 600 กว่าเม็กก้ไม่มีปัญหา

พอมาลงเวอร์ชั่น speed edition ประมาณ 281 MB

เอ็มเลยเป็นภาษาต่างดาว

โพสเมื่อ : 27/11/2008 23:26

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 218
ในที่สุด ก็เห็นทางออก แต่ลอง ช่างใจดู ใช้ OS ตัวเดิมดีกว่า เพราะโปรแกรมที่ลงตอนนี้ ครบถ้วน ไม่อยากไป นับ 1 ใหม่ แค่ (ภาษาต่างดาว ใน MSN) แต่พิมพ์ไทย อ่านไทย ใน MSN ได้ ก็ OK แล้ว

โพสเมื่อ : 28/11/2008 0:23

[ค้นหา ขั้นสูง]