เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 (2)

Re: รบกวน ช่วยดู usb bluetooth ให้หน่อยครับผม
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 102
ว่าจะปล่อยกระทู้ผ่านเลยตามเลยแต่มันขัดใจตัวเอง - -*

ขอแก้ข้อมูลนิดหน่อยครับเกี่ยวกับ USB Bluetooth ASUS 440.- เดี๋ยวจะกลายเป็นว่าของเขาไม่ดี(ฉันต่างหากที่ไม่เข้าใจ) ซื้อที่ฟอร์จูนที่ shop ASUS ชั้น 3(เขาไม่ได้โชว์ต้องบอกเขา มันอยู่ในลิ้นชัก ดีที่เขาขายให้ -.-) ร้านอื่นๆผมไม่เจอเลย และก็เจออีกร้านนึงแขวนอยู่ด้านในเป็นแผงๆแต่เขาไม่ขาย พนักงานบอกว่าเก็บไว้แจกลูกค้า ASUS

ทดลองดูใหม่แล้วนะครับ เอามาใช้ pair กับเม้าท์
ตอนแรกสัญญาณไม่ดีหน่วงๆและกระตุก เนื่องจากเป็นเพราะผมเก็บไว้ในช่อง service ของน้องวัน มันเกิดจากคลื่นมันส่งกำลังไม่ไหว เข้าใจว่ามันถูกกวนสัญญาณ

วิธีที่ผมแก้ : ผมตัดแผ่นอลูมิเนียมหุ้มตัว bluetooth(เปลือย) ไว้ แล้วดัดโค้งเล็กน้อย คลุมพื้นที่ของช่อง service ด้านในทั้งหมด ที่ตัว bluetooth จะถูกคลุมด้วยแผ่นอลูมิเนียม ผมตัดดัดเป็นตัวหนีบไว้
ผลที่ได้ : ควบคุมเม้าท์ได้ดีมากในระยะ 2 ฟุต จากเดิมที่ควมคุมเม้าท์ไม่ค่อยได้ เวลาใช้งานมีความเสถียรไม่มีอาการหน่วง หลุด ค้าง ใดๆ ยกเว้นตอนหันมาจับคีย์บอร์ดแล้วกลับไปจับเม้าท์อีกครั้ง มันจะมีอาการหน่วงช่วงเสี้ยววินาที คิดว่าน่าจะเป็นปกติ ถ้าหากว่าเม้าท์หยุดอยู่กับที่ระยะเวลาหนึ่ง

โดยรวมผมว่าดีนะ คุ้มกับเงินที่จ่ายไป ชอบตรงที่ความเสถียร ความคงที่นี่แหละ การทำงานไม่แตกต่างจาก wireless mouse เลย ต่างกันที่ bluetooth mouse ประหยัดไฟกว่า เห็นบางคนมาโพสบอกใช้ mouse bluetooth ใช้อยู่ได้ถึง 9 เดือน(ถึงหรอหว่า..) และก็สามารถ pair connect กับมือถือ และหูฟัง bluetooth พร้อมๆกันได้เลย

ถ้าคุณคิดจะซื้อ usb bluetooth Asus ก็เป็นตัวเลือกที่ดีอีกอันนึง ซื้อมาเสียบก็ใช้ได้เลยไม่ต้องมาทำให้มันวุ่นวายแบบผม T.T

โพสเมื่อ : 31/3/2009 1:34
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]