เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 2 3 (4) 5 »

Re: ขอขอบคุณจากใจ ASUSTeK
มือใหม่
11/2/2008 13:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
อ้างถึง:

บุคคลทั่วไป เขียนว่า:
คุณจอยครับ

เรื่องคีย์บอร์ดภาษาไทยจะมีมาในสิ้นเดือนนี้แน่ใช่มั๊ยครับ
วันนี้วันที่ 24 แล้ว อีก 5 วันจะหมดเดือน ถ้าไม่เลื่อน (หรือเลื่อนไม่มาก) จะได้คอย ไม่อยากซื้อมาแล้วอีก 2-3 วันต่อมาต้องมานั่งช้ำใจครับ

รอคำตอบอยู่นะครับ

เลื่อนอีกแล้วค่ะ จริง ๆ เอาเป็นว่าเดี๋ยวจอยได้ข่าวแน่ ๆ เดี๋ยวจะบอกอีกที เห็นตอนนี้กำลัง audit เรื่องพิมพ์ไทยอยู่อ่ะค่ะ

คือจะเป็นคำติคำชม เต็มที่ค่ะ จอยเข้ามาในฐานะที่เป็นสมาชิกคนหนึ่ง ได้รับทราบข้อไม่ดีก็เอาไปปรับปรุง แต่การตลาดที่ทำได้ไม่เต็มที่เพราะของไม่มีจะขายอยู่เป็นประจำค่ะ ตอนนี้มันกลายเป็นของฮิตแต่ละประเทศก็แย่งกัน มันก็ต้องแบ่งกันไปอ่ะค่ะ จอยเข้าใจคุณ ๆ ทั้งหลาย มันก็มีทั้งดีและไม่ดีแหละค่ะ สัญญาว่าจะพยายามเข้ามาบ่อย ๆ น่ะค่ะ 8G มีคนสั่งค่ะ แต่ไม่มีของ เฮ้ออออ มันก็ทำให้ asus เสียโอกาสแหละค่ะ ของขาดประจำ แต่ตอนนี้ง่วงแล้วอ่ะค่ะ ใครไป commart ไปเจอกันได้น่ะค่ะ

จอยเองเด้อค่ะ

โพสเมื่อ : 27/2/2008 22:56
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
ล็อตล่าสุด 4G cam เหลือ แบตเหลือ 4400 ครับ

โพสเมื่อ : 28/2/2008 1:37
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
28/11/2007 15:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 138
อ้างถึง:

ล็อตล่าสุด 4G cam เหลือ แบตเหลือ 4400 ครับ

พูดจริงหรือพูดเล่นกันครับเนี่ย

โพสเมื่อ : 28/2/2008 8:33

บุคคลทั่วไป
เพิ่งโดนมา 2 เครื่องครับ ถามพี่จอยก็น่าจะรู้

โพสเมื่อ : 28/2/2008 22:19

บุคคลทั่วไป
ขอโทษครับที่อาจไม่เกี่ยวกับ EEEPC แต่ก็ญาติๆกันครับ
รบกวนคุณสิริรัตน์ สิริพลากรกิจ ไปดูตามลิงค์ด้วยนะครับ
กระทู้ผมเองครับ ขอบคุณมากครับ

http://www.pantip.com/tech/hardware/topic/HP2526001/HP2526001.html

โพสเมื่อ : 2/3/2008 10:56

บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

EDWARD เขียนว่า:
อ้างถึง:

พูดจริงหรือพูดเล่นกันครับเนี่ย

จริงครับ เพิ่งโดนมาตัวนึง ทำใจได้แล้วครับ ใช้ได้สอง ชม กว่าๆ ไม่เกิน สองครึ่งครับ เปิดๆปิดๆ ไวไฟ หน้าจอหรีลงมาแล้วครับ

โพสเมื่อ : 2/3/2008 12:08

บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

อ้างถึง:

EDWARD เขียนว่า:
อ้างถึง:

จริงครับ เพิ่งโดนมาตัวนึง ทำใจได้แล้วครับ ใช้ได้สอง ชม กว่าๆ ไม่เกิน สองครึ่งครับ เปิดๆปิดๆ ไวไฟ หน้าจอหรีลงมาแล้วครับ

]

โทษทีค่ะหายไปนานพอสมควร กลับมาอีกทีดึกเลย เรื่องแบตจริง ๆ ค่ะ คือ ทุกประเทศก็โดนลดหมดเนื่องจากมันขาดตลาดอ่ะค่ะ ยังไงตรงนี้เดี๋ยยวคงคุยกะ HQ อีกที พอดีเคยคุยมาแล้วแต่บ้านเค้าไม่มีปัญหาเท่าไหร่ แต่เข้าใจคนซื้อรุ่นหลัง ๆ ค่ะ เฮ้อออ บางทีจอยก็พูดลำบากแต่ได้คว่ทคืบหน้าอย่างไรจะมาบอกอีกทีค่ะ

จอยเอง

โพสเมื่อ : 8/3/2008 0:47

บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

ขอโทษครับที่อาจไม่เกี่ยวกับ EEEPC แต่ก็ญาติๆกันครับ
รบกวนคุณสิริรัตน์ สิริพลากรกิจ ไปดูตามลิงค์ด้วยนะครับ
กระทู้ผมเองครับ ขอบคุณมากครับ

http://www.pantip.com/tech/hardware/topic/HP2526001/HP2526001.html

ไปดูมาแล้วค่ะ แต่พอดีไม่ได้ดูโน็ตบุ๊คเต็มตัวเท่าไหร่ เดี๋ยวจะให้ทาง service check ดูน่ะค่ะ ว่าทำไมหน้าจอแพงแบบนี้ แต่ตอนนี้เราก็จะเริ่มมีประกันปีที่สามแล้วค่ะ ราคาก็ไม่กี่พันบาท ยังไงเดี๋ยวจอย forward ให้ทาง service ลองคุยดูน่ะค่ะ เป็นจอยก็คงไม่พอใจเหมือนกัน แต่โน็ตบุ๊คจอยใช้มาสี่ปียังโออยู่เลย เปลี่ยนพัดลมไปหนเดียวเองค่ะ

จอยเองค่ะ

โพสเมื่อ : 8/3/2008 0:50

มือสมัครเล่น
29/2/2008 19:16
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 28
ยิ่งรอยิ่งแย่ อะไรกันเนี่ย

โพสเมื่อ : 8/3/2008 1:05

มืออาชีพ
28/11/2007 15:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 138
เป็นข้อพิสูจน์อย่างดีเลยครับว่า
ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน เท่ก่อน แถมได้เครื่องที่สเปคดีกว่าอีกต่างหาก ขอบคุณ ASUS ที่ช่วยยืนยันคำนี้ครับ 5555

โพสเมื่อ : 8/3/2008 8:35

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 113
ยินดีต้อนรับนะครับ

ยังไงก็ขอขอบคุณระครับ ที่ให้เข้าใจหลาย เรื่อง เช่นเรื่อง

ความจุแบต อิอิ

โพสเมื่อ : 8/3/2008 19:36

กลุ่ม:
สมาชิก
มีวิธีดูมั้ยครับว่าแบตที่จะได้มัน 4400 หรือ 4800
คิดได้ว่าต้องรีบซื้อแล้ว - -*

โพสเมื่อ : 8/3/2008 22:07

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 130
ตอนนี้ทุกรุ่นน่าจะได้ความเสมอภาคเท่าเทียมกันทุกประการ แบต 4400 ครับ

แปลกแต่จริง ปกติมีแต่ออกทีหลังจะดีกว่า มีแต่น้อง e นี่แหละ ยิ่งซื้อรุ่นแรกๆยิ่งดี กำจริงๆ

โพสเมื่อ : 9/3/2008 4:51

มืออาชีพ
27/2/2008 13:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 261
ถึงคุณจอยครับ
อยากให้ทาง asus เอาพวกอุปกรณ์เสริมเข้ามาขายบ้าง เห็นมั้ยคับว่าพวกเราแต่ละคนขวนขวายหาซื้อกันด้วยความยากลำบากเหลือเกิน เอาเฉพาะพวกที่จำเป็นก็ได้ครับ เช่น ฟิล์มหน้าจอ แบตเสริม กระเป๋า ที่ชาร์จในรถ แค่นี้ก็ได้นะครับ นึกซะว่า สงสารพวกกระผมเถอะครับ
รอการตอบจากคุณจอยอยู่นะครับ
ตาต้า

โพสเมื่อ : 9/3/2008 11:14

15/1/2008 22:33
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
ไปแอบได้ยินข่าวมา EEE PC ขายดีมาก ทำให้ ASUS รุ่นอื่นๆ รวมทั้งรุ่น TOP ไม่ได้ขาย จึงทำให้เกิดการแข่งขันภายในกันเอง แล้วก็เกิดการ...........

โพสเมื่อ : 9/3/2008 12:53

กลุ่ม:
สมาชิก
ถามด้วยครับ
รุ่นที่แบตถูกลดลงมาอีกเนี่ยชื่ออะไรครับ
วันนี้ออกไปห้างยังเห็น 701 อยู่แต่ไม่แน่ใจว่าแบตจะเป็นไง

โพสเมื่อ : 9/3/2008 15:31

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 43
คุณจอยแล้วงานคอมปลายเดือนนี้จะมีโปรโมชั่นอะไรน่าสนใจหรือป่าว

โพสเมื่อ : 10/3/2008 16:18

กลุ่ม:
สมาชิก
คงไม่ลดแบตอีกนะครับ
ถ้าเป็นงั้นก็เลิกซื้อแล้ว

โพสเมื่อ : 10/3/2008 20:07

บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

sakuraba เขียนว่า:
ไปแอบได้ยินข่าวมา EEE PC ขายดีมาก ทำให้ ASUS รุ่นอื่นๆ รวมทั้งรุ่น TOP ไม่ได้ขาย จึงทำให้เกิดการแข่งขันภายในกันเอง แล้วก็เกิดการ...........

ฆ่า ตอน ตัด

โพสเมื่อ : 11/3/2008 7:33

มืออาชีพ
11/12/2007 20:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 438
จะว่าไป มันอยู่คนละตลาดล่ะครับ

เพียงแต่ คนที่ซื้อรุ่นบนๆ (พวก umpc) จำนวนหนึ่ง
ซื่อเพียงเพราะมันเล็ก พกพาสะดวก แต่ใช้งานธรรมดาๆ

พอมี eeepc ออกมา เค้าก็เล็งเห็นว่ามันใช้งานตามที่เค้าต้องการได้
เค้าก็มาซื้อ EeePC มาใช้ เท่านั้นเอง

ส่วนคนที่ต้องการประสิทธิภาพในระดับ umpc แท้ๆ
ก็ต้องซื้อตัวระดับบนอยู่ดี

:)

โพสเมื่อ : 11/3/2008 9:15

[ค้นหา ขั้นสูง]