เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยกันลองหน่อยนะคับ..
มือสมัครเล่น
21/9/2008 20:37
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
? เพิ่มความเร็วในการดาวน์โหลดไฟล์จากอินเทอร์เน็ต
การเพิ่มความเร็วในการดาวน์โหลดไฟล์จากอินเทอร์เน็ตนั้น ปกติแล้วจะยอมให้คุณจำลองการเชื่อมต่อไปยังอินเทอร์เน็ตได้ถึง 10 การเชื่อมต่อโดยการกำหนดค่าดังนี้...

? คลิ้กที่ปุ่ม Start > Run > Regedit

? ให้ไปที่ HKEY_CURRENT_USERSoftwareMicrosoftWindowsCurrentVersionInternet Settings

? แก้ไขหรือสร้าง DWORD Value ของ Data type REG_DWORD ที่มีชื่อ Name MaxConnectionsPer1_0Server

? ดับเบิลคลิ้กที่ค่าดังกล่าวแล้วไปแก้ไขค่าในช่อง Value Data เป็น 0000000a คลิ้กปุ่ม OK

? แก้ไขหรือสร้าง DWORD Value ของ Data type REG_DWORDที่มี Name เป็น MaxConnectionsPerServer

? ดับเบิลคลิ้กที่ค่าดังกล่าว แล้วไปแก้ไขค่าในช่อง Value Data เป็น 0000000a จากนั้นจึงคลิ้กปุ่ม OK

? ออกจาก Registry แล้วทำการรีบูตเครื่องคอมพิวเตอร์

ผมลองทำดูแล้วโหลดไวมากเลย หรือว่าคิดไปเอง..โหลดข้อมูลทำได้เร็วกว่าเดิม โหลดหน้าเวปก็เร็วคับทันใจเลย..ช่วยลองดูกันหน่อยนะคับ ถ้าได้ผลก็ฝากให้เพื่อนๆลองปรับกันดูคับ ..ถ้าไม่เจอ name ที่ทำการแก้ค่าก็สร้างขึ้นใหม่ได้เลยคับ ผมลองแล้ว...เลยเอามาฝาก

โพสเมื่อ : 27/10/2008 17:36

Re: ช่วยกันลองหน่อยนะคับ..
มืออาชีพ
30/9/2008 18:06
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 133
ช่วยลงรายละเอียดให้เข้าใจง่าย ๆ หน่อยครับ งงๆ ยังหาไม่เจอเลย

โพสเมื่อ : 27/10/2008 18:53
Acer F900 Windows Mobile 6.5 GPS IGO8 & XDA OIIs,Windows Mobile 5,Bluetooth,Wifi
VIGO 4x2 D บอร์นเงิน
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
13/10/2008 4:13
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 105
งงครับ ปกติผมใช้ get right มันก็ทำ multi part download ให้อยู่แล้ว ไม่แน่ใจว่าเรื่องเดียวกันหรือเปล่าครับ

โพสเมื่อ : 27/10/2008 19:02
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
21/9/2008 20:37
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
เข้าไปตามเดิมนะคับ แต่เราหาไม่เจอคับเพราะไม่มีการสร้างเอาไว้แล้ว เลยต้องสร้างเอาเอง คลิ๊กขวานะคับแล้วเลือก new กำหนดชื่อทั้งสอง แล้วดับเบิลคลิ๊ก แล้วกำหนดค่า Dwordเป็น 0000000aคับ ส่วนใช้ร่วมกับโปรเกรมดาว์โหลด นั้นยังไม่ได้ลองคับว่าได้ผลดีกว่าเดิมไหม ยังไงขอลองก่อนนะคับแล้วจะมาแจ้งให้เพื่อนทราบกัน...

โพสเมื่อ : 28/10/2008 8:10

มืออาชีพ
28/8/2008 13:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 279
อืมม... คงเหมือน Flashget ที่แตกเป็น 10 part ตอนโหลดกระมังครับ
คงมีผลตอนโหลด แต่ตอนเปิดเว็บไม่น่าเกี่ยว เพราะเน็ต 2-4 MB ทุกวันนี้ก็โหลดเว็บสบายๆแล้ว
ที่เหลือเป็นหน้าที่ Browser ที่จะทำการ reader หน้าเว็บได้เร็วแค่ไหน

โพสเมื่อ : 28/10/2008 9:30

[ค้นหา ขั้นสูง]