เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

disable page file ไปแล้วทำไมใน task manager ยังมี pagefile usage อยู่เลย
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 25
ทั้งที่เรา set page file ให้เป็น 0 แล้วทำไมเมื่อลองดูใน task manager มันยังมี page file usage อยู่เลยครับ

แนบ ไฟล์:

jpg  PF usage.JPG (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 28/10/2008 18:26
Transfer the post to other applications Transfer

Re: disable page file ไปแล้วทำไมใน task manager ยังมี pagefile usage อยู่เลย
มือใหม่
28/10/2008 19:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
When committed virtual memory, which Task Manager labels in its graphs on Windows 2000 and higher as "PF Usage" and on NT 4 as "Mem Usage"

เอามาจาก help ของ Windows เองครับ
ประมาณว่ามันก็เหมือนกันนะครับ แค่ใช่คำต่างกันเท่านั้นเอง

โพสเมื่อ : 28/10/2008 19:08
Transfer the post to other applications Transfer

Re: disable page file ไปแล้วทำไมใน task manager ยังมี pagefile usage อยู่เลย
มือสมัครเล่น
9/10/2008 20:26
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 35
ถ้าคุณปิด Pagefile แล้วมันก็แสดงค่าที่ใช้จริงจากแรมระบบครับ
สมัยก่อน ram มันจะแพงมากครับทาง Microsoft ก็เลยออกแบบ
Windows ให้ใช้ Hdd เป็นแรมชั่วคราวครับ จริงๆแล้วถ้าจะปิด
Pagefile ควรจะมีแรมอย่างน้อย 1 Gb ขึ้นไปครับถึงจะสเถียรครับ
เพราะถ้าไมมี pagefile Windows ต้องเก็บพวกไฟล์ระบบไว้ในแรมครับ

โพสเมื่อ : 28/10/2008 19:52

[ค้นหา ขั้นสูง]