เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

Chuy
linuxของEeePCสามารถเปิดโปรแกรมของwindowsได้ไหมครับ
Guest_Chuy
พอดีผมไม่เคยใช้linuxเลยครับ แต่สนใจจะซื้อEeePCแล้วลองใช้Linuxดู แต่ผมต้องการลงพวกโปรแกรมของwindowsด้วย (พวกดิคฯ,เกม2d,photoshop,alcohol120%) ไม่ทราบว่าสามารถใช้ได้ไหมครับ แล้วสามารถใช้activesyncกับppcได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 3/12/2007 11:28
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: linuxของEeePCสามารถเปิดโปรแกรมของwindowsได้ไหมครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
อีกหนึ่งอย่างคือ สามารถติดตั้งแล้วพิมพ์ภาษาญี่ปุ่นได้เหมือนIMEของwindowsไหมครับ

โพสเมื่อ : 3/12/2007 11:29
Transfer the post to other applications Transfer

Re: linuxของEeePCสามารถเปิดโปรแกรมของwindowsได้ไหมครับ
มือสมัครเล่น
21/11/2007 14:05
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 46

โพสเมื่อ : 3/12/2007 12:40

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ดูจาก application ที่จะใช้งาน ผมว่ารันผ่าน WINE ก็คงไม่ไหว น่าจะเปลียน OS เป็น Windows ดีกว่า

โพสเมื่อ : 3/12/2007 16:42

[ค้นหา ขั้นสูง]