เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

กล้องมืด ผิดปกติ (แบบรับไม่ได้) คิดว่า ถ้าลง Windows จะหายมั้ยครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 218
กล้องมืด ผิดปกติ (แบบรับไม่ได้) ปรับอะไรก็แล้ว ก็ผิดปกติ (ปรับ อะไรก็แล้ว ไม่ดีขึ้น) มืดอยู่ดี (ขนาดบ้าน เปิดไฟ สว่างโล่ เลย) ยังมืดอยู่ดี

ถ้าคิดว่า Format แล้ว ลง windows ใหม่ คิดว่าจะใช้ได้มั้ยครับ

ยังลังเล ใจครับ เอาไงดี ( ลง windows Xp ตัวไหนดี )

- ถ้าเพื่อน เปิดกล้อง ลอง capture ภาพให้ดูที ครับ ว่าชัด กันหรือเปล่า (เป็นวิทยาทาน) หน่อย

-ผมใช้ eee901 ครับ ............... ขอคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 3/11/2008 1:52
Transfer the post to other applications Transfer

Re: กล้องมืด ผิดปกติ (แบบรับไม่ได้) คิดว่า ถ้าลง Windows จะหายมั้ยครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
.....

โพสเมื่อ : 6/11/2008 1:46
Transfer the post to other applications Transfer

Re: กล้องมืด ผิดปกติ (แบบรับไม่ได้) คิดว่า ถ้าลง Windows จะหายมั้ยครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 117
1000H ผมก็เป็นครับ ดูบางโปรแกรมมืดไม่เห็นไรเลย จนปรับไปมาก็เจอSetting ที่ให้ปรับความสว่างได้
ค่อยดีขึ้นหน่อยครับ ต้องอาศัยปรับในส่วนของvideo option ในโปรแกรมที่ใช้camได้เอาครับ

โพสเมื่อ : 6/11/2008 3:14

มือสมัครเล่น
3/10/2008 15:59
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 35
ผมปรับเพิ่มความสว่างและความเข้มของแสงจาก video setting ของ
Window live messenger
ได้ผลดีทีเีดียวครับ..สว่างและชัดเจนขึ้น
มันยังส่งผลไปถึงโปรแกรมอื่นที่ใช้ cam ด้วยในทันที

ต้องลองครับ..

โพสเมื่อ : 7/11/2008 8:39

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

Hinsor เขียนว่า:
ผมปรับเพิ่มความสว่างและความเข้มของแสงจาก video setting ของ
Window live messenger
ได้ผลดีทีเีดียวครับ..สว่างและชัดเจนขึ้น
มันยังส่งผลไปถึงโปรแกรมอื่นที่ใช้ cam ด้วยในทันที

ต้องลองครับ..

ครับ ลองปรับดูแล้วครับ มันก็ สว่างแบบแบบจ้าๆ ไม่ชัด ผมว่ามันต้องผิดปกติ ครับ ปรับอะไรก็แล้ว จะลง windows Xp ใหม่ แล้ว เนี่ย

โพสเมื่อ : 7/11/2008 13:08

[ค้นหา ขั้นสูง]