เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

แนะนำหน่อยครับ ซื้อ netbook
มืออาชีพ
6/10/2008 16:28
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 141
พอดีจะซื้อ Netbook อ่ะครับ งบ 10000-15000

ซื้อมา เล่นเนต เช๊คเมล์ ดูหนังฟังเพลงพิมพ์งานนิดหน่อย

แนะนำหน่อยครับว่าเอารุ่นไหนดี ผู้หญิงใช้ นะครับ

ตอนี้ลังเลมากมาย one eee wind หรือ lenovo ดี

โพสเมื่อ : 3/11/2008 14:30
Transfer the post to other applications Transfer

Re: แนะนำหน่อยครับ ซื้อ netbook
มือสมัครเล่น
26/10/2008 10:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 94
การเลือกซื้อ ควรมองเรื่องการใช้งานหลักของเราครับ

NetBook มี 2 รุ่น SSD และ HDD ลองเลือกดูตามความเหมาะสมของเราครับ
เพราะทั้งสองอย่างมีข้อดีและข้อเสีย ด้วยกันทั้งคู่

ต่อมามองเรื่องแบตเตอรี่ในการใช้งาน ครับผม
แค่ 2 ข้อสามารถเปรียบเทียบได้แล้วว่ารุ่นไหนเหมาะสำหรับการใช้งานของเรา

ส่วนให้คุณผู้หญิงใช้ ก็ลองมองหาสีสดใส น่ารักๆ ครับผม
เช่น สีขาว หรือสีชมพู ...

ปล.สีขาวครับ ไปติดสติกเกอร์ ได้หลายสีเลย

โพสเมื่อ : 3/11/2008 15:08
------------------------------------------------
Online EDGE by HTC Touch Black (Classic)
Transfer the post to other applications Transfer

Re: แนะนำหน่อยครับ ซื้อ netbook
มือสมัครเล่น
15/10/2008 5:19
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 91
lenovo ท่าจะแพงไป ตัดออกก่อนเลยจ้าา ขอวิเคราะห์ให้อย่างผู้หญิงๆนะคะ

เราว่าน้องวัน ปุ่มกดมันที่อยู่ตรง touch pad แบบแนวตั้งอย่างงั้นน่ะ มันไม่ถนัดมือเท่าไหร่ ยิ่งถ้าเป็นคนไว้เล็บนะ จะกดยากมากๆ นอกจากว่าจะหาเม้าส์มาใช้ถาวรไป
เลยอะ แล้วหน้าจอจะเล็กกว่าด้วยนะ

ส่วนน้องวินก็ดีค่ะ แต่เรื่องประกันยังไม่แน่ใจว่าจะดีรึเปล่า เพราะคนใช้กันน้อยอ่ะ ส่วนตัวเครื่องถือว่าถนัดมือกว่านะ เทียบกะน้องวัน

ว่าแต่ไม่รับอาอี๊ไว้พิจารณามั่งหรอคะ อิอิ

โพสเมื่อ : 4/11/2008 3:32

[ค้นหา ขั้นสูง]