เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยแก้ปัญหาทีครับ หลังจากลง วินโดว์ ของ คอมอินดี้ แล้วมีปัญหาดังนี้
มือใหม่
3/11/2008 15:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
1. เกิดหา ไดร์ฟเวอร์ของ แบตเตอรี่
2. ไม่เจอ เว็บแคม
3. ไม่เจอ ไวไฟ และ แลน
4. ไม่สามารถลง โปรแกรมต่างๆได้ เพราะบอกมีปัญหากับ วินโดว์ อินสตอลเลอร์
5. ไม่มี เสียง ทั้งๆที่ลง ไดร์เวอร์ไปแล้ว
(แต่ก่อมี ป๊อปอัพ มาที่หน้าจอทุกครั้งที่เปิดปิด เสียง ไวไฟ ฯลฯ แต่ตอนนี้หายหมดเลยครับ)
6. ถ้าอยากลงเกมส์ไพ่ที่แถมมากับวินโดว์ไม่ทราบว่าต้องทำไงครับ

ผมลง ไดร์เวอร์ในแผ่นที่แถมมากับเคื่องหมดแล้ว ไม่ทราบว่าแก้ไขยังไงต่อครับ
ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 3/11/2008 15:24
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยแก้ปัญหาทีครับ หลังจากลง วินโดว์ ของ คอมอินดี้ แล้วมีปัญหาดังนี้
มืออาชีพ
13/10/2008 16:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 428
ใช้เครื่องรุ่นไหน windowsเวอร์ ชั่นอะไร
ลงด้วยวิธีไหน ใช้เวลาในการลงนานหรือเปล่า
ระหว่างลงมีอะไรติดขัดไหม

โพสเมื่อ : 3/11/2008 15:56

Re: ช่วยแก้ปัญหาทีครับ หลังจากลง วินโดว์ ของ คอมอินดี้ แล้วมีปัญหาดังนี้
มือสมัครเล่น
7/10/2008 22:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 27
ต้องลง Acpi ก่อนเป็นอันดับแรก

ไม่เช่นนั้นมันจะไม่รู้จักอะไรเลย

ส่วนเกมส์ ก็ไป Add เพิ่มจาก
Control Panel>Add or Remove Programs>Add/remove Windows Components ในส่วน Accessories and Utilities
แต่
ต้องก๊อป โฟลเดอร์ i386 จาก วินโดว์ตัวเต็ม เก็บไว้ให้มันหาเกมส์ด้วย

โพสเมื่อ : 3/11/2008 16:22
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
3/11/2008 15:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ผมใช้ asus eee 701
ลงจาก external dvd ลง ssd
window xp version comindy
ที่ลงแล้วเหลือพื้นที่ ~2gb
ลง acpi แล้วด้วยคับ ตั้ง3รอบ
ถ้าจะลง driver ใหม่ทำไงคับ

โพสเมื่อ : 3/11/2008 19:23

[ค้นหา ขั้นสูง]