เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยด้วยครับ ใน BIOS A110 ไม่มีให้ boot จาก CD
มือใหม่
22/10/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
ได้เครื่อง A110 มือสอง จากเพื่อน ครับ

ผมมีปัญหาครับ
เนื่องจากความสงสัย จึงได้ลอง ลง XP ใหม่
ปรากฏว่า มัน Hang ครับ
แล้ว Multimenu ตอน boot
ดันมี menu ขี้นมาให้เลือก xp ทั้งสองตัว

ที่สำคัญ กด F12 เพื่อจะตั้งการลำดับการ boot จาก
external Harddisk ก็ไม่ได้อีก
เพราะ ให้ boot จาก USB HARD DISK ก็ไม่เข้าไปที่
MULTIMENU เพราะจะกลับมาเข้า MULIMENU
แล้ว ก็เกิด BLUE scREEN
ครั้นจะ BOOT จาก USD DISK ก็ไม่มี MENU นี้อีก

ทำอย่างไรครับ
วานบอกครับ

ตกลง ผมเข้าได้ สอง เมนู แต่ ก็ไป HANG ทั้งสอง menu
วนอยู่นั่นแหละ

โพสเมื่อ : 4/11/2008 1:04
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยด้วยครับ ใน BIOS A110 ไม่มีให้ boot จาก CD
มือสมัครเล่น
11/10/2008 21:34
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 53
ให้กด F2 เพื่อเข้าเมนู Bios แล้วไปเลือกลำดับการ Boot จาก Tab boot ครับ ลองดูครับ มันจะปรับลำดับการ Boot ได้ครับ

ส่วนลง Windows ใหม่แนะนำว่าให้ลอง ลบ Parttion แล้วสร้างใหม่ และลง Windows ได้เลยครับ

โพสเมื่อ : 4/11/2008 9:26

Now Every One Can Fly
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]