เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

(1) 2 »

ถึงผู้ที่ได้แผ่นติดตั้งWinXPlite+901Ghostไป มาเพิ่มความสวยและความแรงกันต่อ
มืออาชีพ
13/10/2008 16:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 428
สืบเนื่องมาจากกระทู้นี
http://www.trendypda.com/modules/newb ... 95&start=0#forumpost60169

สำหรับคนที่ได้ไฟล์GhostของEEE 901 ที่ผมแจกไปนะครับ
ขอออกตัวในความผิดพลาดก่อนเลยเรื่องDockBar ผมดันไปติดตั้งในD:/
ฉะนั้นไฟล์Ghostมันจึงยังไม่มี
ให้แก้ไขโดยการติดตั้งใหม่จะเก็บไว้ในC:หรือD:ก็ได้
โปรแกรมอยู่ในแผ่น ชื่อ Portable.ObjectDock.v1.9.0.536
เป็นportable ลงแล้วตั้งค่าตามรูป การเพิ่มshortcutก็ลากมาลง
ในบาร์เลย จะเรียงตามที่ผมเเคยโพสหรือยังไงก็ได้ตามใจ
อย่าลืมแทรกตัวคั่นให้เป็นหมวดหมู่ด้วย เมื่อทำทุกอย่างเสร็จ
ก็คลิ๊กขวาแล้วLock Dragingเพื่อกันการเคลื่อนตำแหน่ง

Open in new window

จากนั้นมาเพิ่มความสวยงามแบบVistaกันโดยที่ไม่ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม
แต่จะเพิ่มThemeแทน เพราะโปรแกรมเสริมความงามมันกินทรัพยากร
ซึ่งผมจะเน้น เร็ว-แรง-สวย อัพเสร็จแล้วจะลงให้โหลดอีกทีประมาณ1MBกว่าๆ

ต่อจากนี้เป็นบั๊กบางจุด และการเพิ่มความเร็วให้เร็วยิ่งกว่าเดิม
ถ้าเซ็ทให้ได้ตามนี้ทั้งหมดจะใช้เวลาบู๊ตรวมAntiVirusด้วยไม่ถึงนาที
ขอให้ดูภาพไปก่อนซึ่งผมจะทะยอยบรรยายไปเรื่อยๆ

โหลด Vista Theme คลิ๊กที่นี่เลย

รูปหน้าจอหลังจากปรับแต่งเรียบร้อยแล้ว
ให้สังเกตุการใช้CPUและRAM

มาลดเวลาในการบู๊ตต่อ คลิ๊กขวาMy Computer->Properties ตั้งค่าตามรูป

ถ้าไม่ได้เข้าเว็บน้อยและเว็บเดียวบ่อยก็มาลดการเขียนSSDกัน

สำหรับfireFox
สำหรับOpera
สำหรับInternet Explorer

อันนี้เป็นbugของโปรแกรมแปะข้อความ อาจเป็นเพราะผมไปเพิ่มขนาดกระดาษก็ได้มันเลยเพี้ยน ลองลงทับอาจจะหาย

ลบไฟล์ขยะด้วยWinTools.Netให้ใช้คู่กับCCleaner
ทำความสะอาดRegistryเครื่องจะได้เร็วๆ

ดูว่าโปรแกรมไหนรันขึ้นมาตอนบู๊ต อันที่ไม่มีเครื่องหมายถูกคือปิดได้ ทำซะ

ต่อจากนั้นก็มาทำความสะอาดในส่วนที่เหลือโดยCCleaner

มาแต่งserviceเพื่อลดการบริโภคแรม ตั้งตามรูปเลยว่าอันไหนปิดได้ อันไหนManual

ปรับแต่งแล้วแรมทีใช้่standbyไม่ควรเกิน300MB ยังไงก็ช่วยรายงานผลด้วยว่ามันแรงกว่าWindowsตัวเก่าของท่านๆหรือเปล่า
ถ้ามีเทคนิคอะไรเพิ่มเติมก็บอกกันได้นะครับ

ข้อความที่พิมพ์อาจจะไม่ค่อยถูกหลักภาษานะครับ เพราะพิมพ์ตอนง่วงๆ(สังเกตุนาฬิกา)

โพสเมื่อ : 6/11/2008 2:12

Re: ถึงผู้ที่ได้แผ่นติดตั้งWinXPlite+901Ghostไป มาเพิ่มความสวยและความแรงกันต่อ
มืออาชีพ
18/9/2008 14:29
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 129
หน้าจอน่ารักดีครับ เดี๋ยวไว้กลับมาใช้ xp เมื่อไหร่ค่อยลงครับ อิอิ

ตอนนี้ลองใช้ 2003Server อยู่ครับ ผมดันรู้สึกว่ามันไวกว่า xp ขึ้นไปอีกง่ะ (แม้จะกินทรัพยากรมากกว่า ในเรื่อง RAM และ Pagefile ที่ร้องขอถึง 2-4 GB)

โพสเมื่อ : 6/11/2008 8:32
Headphone Amp: Grado RA 1 #11873
Headphone: Grado RS1i #7430
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถึงผู้ที่ได้แผ่นติดตั้งWinXPlite+901Ghostไป มาเพิ่มความสวยและความแรงกันต่อ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ลืมบอกไปอย่างนึง ข้อเสียอย่างใหญ่หลวงสำหรับใครบางคน
RainBar(SideBar) พวกนาฬิกา สถานะCPU RAM ระดับSSD
เวลาที่เล่นเกมหรือโปรแกรมที่มันไปเปลี่ยนความละเอียดหน้าจอแนวนอน
เป็นแคบกว่าเช่น 800x600 มันจะโดนบีบมาอยู่ตรงกลาง พอออกจากเกม
มันก็ไม่ไปอยู่ตำแหน่งเดิม วิธีแก้ก็คือ
1.เล่นที่ความละเอียดเท่ากันหรือสูงกว่า แต่เกมอาจช้าหรือกระตุก
2.เล่นแบบWindows Mode
3.เปลี่ยนโปรแกรมSideBarไปใช้ตัวอื่น ซึ่งไม่รู้ว่าจะเกิดปัญหาแบบเก่าหรือเปล่า
ที่คิดออกมีแค่นี้ หรืออาจมีการตั้งค่าที่แก้ได้แต่ทำไม่เป็น
ผมแก้ด้วยข้อ2จอเล็กหน่อย อาศัยไม่ได้เล่นเกมเป็นหลัก

อีกข้อเคยบอกไปแล้ว บอกอีกครั้งเผื่อลืม
แผ่นDVDติดตั้งWindowsXPที่ให้ไป
ใช้ได้กับCPUของIntelเท่านั้น(EEE,AspireOne,etc)
อาจมีปัญหากับHDDแบบSATAเพราะไม่ได้ยัดDriverลงไปด้วย
เพราะไม่มีเครื่องให้ลอง
ไม่รองรับHardwareที่ไม่มีในEEEหรือAspireOne เช่น Card Express
ยังไม่เคยลองต่อเน็ตจากRouterเพราะที่ๆทดสอบไม่มี
ถ้าใช้ไม่ได้ ให้ไปเช็คในService แล้วไปเปิดพวกNetworkดู อาจจะได้

โพสเมื่อ : 6/11/2008 13:05

มือสมัครเล่น
26/10/2008 10:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 94
รับทราบครับ จัดหาพื้นที่รองรับการ Download - Upload ไว้แล้วครับ

ปล. DockBar ถ้าไม่ลงก็ได้ใช่ไหมครับ ^o^

โพสเมื่อ : 6/11/2008 15:21
------------------------------------------------
Online EDGE by HTC Touch Black (Classic)
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

Phoenix เขียนว่า:
รับทราบครับ จัดหาพื้นที่รองรับการ Download - Upload ไว้แล้วครับ

ปล. DockBar ถ้าไม่ลงก็ได้ใช่ไหมครับ ^o^

ใช้ได้ครับ ถ้าจะให้โชว์Desktop icon ก็ไปปลดล็อคก่อน
ในWinTools.Net->TweakUI->Desktop แล้วเอาเครื่องหมายถูก
ตรงHide All element ออก Apply->Restart
แต่ผมว่ามีมันก็ใช้ง่ายดีนะครับ สวยด้วย ดูแล้วไม่รกตา

โพสเมื่อ : 6/11/2008 15:38

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

seksonh เขียนว่า:
ลืมบอกไปอย่างนึง ข้อเสียอย่างใหญ่หลวงสำหรับใครบางคน
RainBar(SideBar) พวกนาฬิกา สถานะCPU RAM ระดับSSD
เวลาที่เล่นเกมหรือโปรแกรมที่มันไปเปลี่ยนความละเอียดหน้าจอแนวนอน
เป็นแคบกว่าเช่น 800x600 มันจะโดนบีบมาอยู่ตรงกลาง พอออกจากเกม
มันก็ไม่ไปอยู่ตำแหน่งเดิม วิธีแก้ก็คือ
1.เล่นที่ความละเอียดเท่ากันหรือสูงกว่า แต่เกมอาจช้าหรือกระตุก
2.เล่นแบบWindows Mode
3.เปลี่ยนโปรแกรมSideBarไปใช้ตัวอื่น ซึ่งไม่รู้ว่าจะเกิดปัญหาแบบเก่าหรือเปล่า
ที่คิดออกมีแค่นี้ หรืออาจมีการตั้งค่าที่แก้ได้แต่ทำไม่เป็น
ผมแก้ด้วยข้อ2จอเล็กหน่อย อาศัยไม่ได้เล่นเกมเป็นหลัก

รู้วิธีแก้แล้วครับ ย้ายไปอยู่ทางซ้ายก็สิ้นเรื่อง ใช้ไปนานๆก็คงชิน
ไม่ใช่ว่าดื้อจะใช้โปรแกรมนี้นะครับ แต่ว่าผมทดสอบแล้วประมาณ4ตัวได้
ตัวอื่นๆลงแล้วหน่วงเหลือเกิน(SSD) จะมีเร็วก็2ตัว แต่อีกตัวนึง
ไม่ค่อยสวยเป็นบาร์สี่เหลี่ยมซ่อนไม่ได้ ก็เลยเลือกตัวนี้ มีบั๊กหน่อย
แต่ก็โอเคเลี่ยงได้ พรุ่งนี้น่าจะมีบางคนได้แผ่นแล้วนะครับ

อีกอย่างคือผมซ่อนไอคอนหน้าจอไว้แบบพิเศษคือทำอะไรไม่ได้เลย
รวมถึงคลิ๊กขวา โดยโปรแกรมWinTools.Net ถ้าใครไม่สะดวกก็ปลดล็อคได้นะครับ
แล้วมาใช้วิธีพื้นๆเอา โดยคลิ๊กขวาที่หน้าจอ Arrange Icons By->
เอาเครื่องหมายถูกตรง Show Desktop Icons ออก จบง่ายนิดเดียว
ไม่รกตา

อ้อ...ตรงTaskbarผมจะทำเมนูสำหรับเกมส์โดยเฉพาะ ใครจะทำมั่งก็ไม่ว่ากันนะ

โพสเมื่อ : 6/11/2008 20:40

13/11/2008 13:40
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 21
ขอบคุณมากครับ
สำหรับท่านที่ทำ Winlite Ghost XP For Asus EEE PC 901

และขอบคุณ ท่านที่ upload Ver.200mb 14 part
Winlite Ghost XP For Asus EEE PC 901 [Ver.200MB]

ผมโหลดได้ครบถ้วน แต่ติดปัญหาที่ไม่สามารถ ทำให้ USB Boot ได้
จนป่านนี้ไม่ทำไม่ได้เลย ผมอ่านที่กระทู้นี้ และอีกหลายกระทู้ที่เกี่ยวข้อง
ก็ยังสับสน

ไม่ทราบจะมีท่านใดกรุณาแนะนำสรุปขั้นตอนทั่งหมดให้ได้หรือไม่ครับ
ทำไงจะให้ USB Boot ได้ ผมทำอยู่ตั้งหลายรอบก็ไม่ได้ครับ

โพสเมื่อ : 16/11/2008 22:01

กลุ่ม:
สมาชิก
สวัสดีครับ
ปัญหาที่ทำให้ Boot USB ไม่ได้ผมแก้ไขได้แล้ว
โดยเปลี่ยน HandyDrive ตัวใหม่

และขณะนี้ผมก็กำลังสนุกกับ XP ตัวใหม่ที่เร็ว และยังเหลือพื้นที่อีกมาก
แต่ผมมีปัญหาเล็กๆอยากเรียนถามเพิ่มเติมคือ

ผมอยากจะให้ Destop แสดง Icon เหมือนทั่วๆไปทำไมทำไม่ได้ครับ
คล้ายๆกับว่า Destop โดนล๊อกอยู่

โพสเมื่อ : 21/11/2008 15:00

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

g49 เขียนว่า:
สวัสดีครับ
ปัญหาที่ทำให้ Boot USB ไม่ได้ผมแก้ไขได้แล้ว
โดยเปลี่ยน HandyDrive ตัวใหม่

และขณะนี้ผมก็กำลังสนุกกับ XP ตัวใหม่ที่เร็ว และยังเหลือพื้นที่อีกมาก
แต่ผมมีปัญหาเล็กๆอยากเรียนถามเพิ่มเติมคือ

ผมอยากจะให้ Destop แสดง Icon เหมือนทั่วๆไปทำไมทำไม่ได้ครับ
คล้ายๆกับว่า Destop โดนล๊อกอยู่

อ่านทุกข้อความที่ผมลงด้วยนะครับ
โดยเฉพาะความเห็น #5และ#6แล้วจะเจอคำตอบ

โพสเมื่อ : 21/11/2008 16:39

กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณมากครับ
ผมมีคำถาม เพิ่ใเติม 2ข้อครับ
1 ทำไมเครื่องผมถึงใช้เวลาบูสตั้ง 2นาที12วิ ครับ ทำตาม ความเห็น #1 แล้วครับ
2 จะติดตั้ง Outlook Express อย่างไรครับ

โพสเมื่อ : 24/11/2008 23:43

มืออาชีพ
24/6/2008 23:00
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 175
อ้างถึง:

ขอบคุณมากครับ ของผมจับใส่ 701 แก้ driver หมดแล้ว + Touch Screen ไวพอใช้ได้แต่พอเอา sidebar ออกงี้ไวปรี๊ดเลยครับ ส่วนโปรแกรมที่โชว์ไอคอนแบบ mac ผมชอบของ Rocketdock มากกว่าครับ control ง่ายดี

โพสเมื่อ : 24/11/2008 23:53

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
1 ทำไมเครื่องผมถึงใช้เวลาบูสตั้ง 2นาที12วิ ครับ ทำตาม ความเห็น #1 แล้วครับ
2 จะติดตั้ง Outlook Express อย่างไรครับ

ตอบ
1.ลองเช็คในStartupดูครับว่ามีอะไรบ้างที่เปิดตอนบู๊ต ลองปิดทุกอย่างที่ไม่จำเป็นเช่นDockbar , Sidebar
แล้วค่อยมาไล่เปิดตัวที่จะใช้ทีละตัว ดูว่ามันช้าเพราะตัวไหน
ถ้าจะปิดNOD32ให้ไปปิดseviceของตัว NOD32 Kernel Serviceด้วย
Restartทดสอบดู

2.อย่างที่บอกตอนแรกครับว่าผมทำไว้ใช้ส่วนตัวแต่เผอิญมีบางท่านสนใจ
ก็เลยแจกไป ทำให้อาจไม่รองรับกับบางท่านได้เต็มที่
และอีกอย่างไม่ค่อยชอบOutlook Expressก็เลยเอาออก เพราะมีโปรแกรมPOP3ที่ใช้ประจำอยู่แล้ว และคิดว่าMS-Office 2003
ที่ลงให้ก็มีOutlookอยู่แล้ว
พูดถึงOffice 2003ก็อย่าลืมโหลดโปรแกรมที่ทำให้เปิด2007ได้ด้วยนะครับ
ที่ http://download.microsoft.com/downloa ... /FileFormatConverters.exe
ที่ไม่ลง2007เพราะมันกินที่เยอะ และผมก็ไม่ใช่พนักงานบัญชีด้วย

ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้

โปรแกรมMailที่ผมใช้รองรับหมดทั้งHotmai , Gmail , Yahoomail ,etc.
ใช้ง่ายรองรับความต้องการของผมทุกอย่างไม่กินแรมด้วย
ผมก็ใช้เมลล์ของทั้ง3ค่ายใหญ่ครับเช็คพร้อมกันเลย รวมก็เกือบๆ2,000ฉบับแล้ว
เขาให้ที่มาเยอะก็เลยขี้เกียจลบ อีกอย่างโปรแกรมผมก็ตั้งให้รับเฉพาะหัวข้ออย่างเดียวจะอ่านอันไหนค่อยเปิดอันนั้น
ให้เช็คเมลล์ทุกๆ10นาที

โพสเมื่อ : 25/11/2008 9:48

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

putlee เขียนว่า:
อ้างถึง:

ขอบคุณมากครับ ของผมจับใส่ 701 แก้ driver หมดแล้ว + Touch Screen ไวพอใช้ได้แต่พอเอา sidebar ออกงี้ไวปรี๊ดเลยครับ ส่วนโปรแกรมที่โชว์ไอคอนแบบ mac ผมชอบของ Rocketdock มากกว่าครับ control ง่ายดี

เป็นอันว่าใช้กับ701ได้ด้วยนะครับแต่ต้องปรับdriverหน่อย
ขอบคุณที่ให้ข้อมูล เหลือแต่รุ่น900ยังไม่ทราบผล

อ้อ....Rocketdockนี่กินแรมเท่าไหร่ครับเผื่ออยากลองมั่ง

โพสเมื่อ : 25/11/2008 9:59

มืออาชีพ
24/6/2008 23:00
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 175
อ้างถึง:

อ้างถึง:

อ้างถึง:

เป็นอันว่าใช้กับ701ได้ด้วยนะครับแต่ต้องปรับdriverหน่อย
ขอบคุณที่ให้ข้อมูล เหลือแต่รุ่น900ยังไม่ทราบผล

อ้อ....Rocketdockนี่กินแรมเท่าไหร่ครับเผื่ออยากลองมั่ง

ก็ประมาณเนี้ยอ่ะครับ 8964 Kb อันนี้เป็นเครื่องที่ใช้ทำงานนะครับ อาอี๊อยู่บ้านครับ

แนบ ไฟล์:

jpg  Rocket.JPG (95.77 KB)
1562_492ce29e23830.jpg 799X599 px

โพสเมื่อ : 26/11/2008 12:46

มืออาชีพ
29/9/2008 18:50
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 241
อ้างถึง:

อ้างถึง:

อ้างถึง:

เช่นเดียวกันครับ ต้องแก้Driver ความไว Ok เลยครับ เพราะผมลง WinXp lite เองยังรู้สึกเวลาเรียกใช้ office เรียกได้ช้ากว่า OsGhost แต่แปลกใจทำไมผมถึงย้ายตำแหน่ง sidebar ไม่ได้ครับ

โพสเมื่อ : 27/11/2008 22:17

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

apiwatt เขียนว่า:
อ้างถึง:

อ้างถึง:

อ้างถึง:

เช่นเดียวกันครับ ต้องแก้Driver ความไว Ok เลยครับ เพราะผมลง WinXp lite เองยังรู้สึกเวลาเรียกใช้ office เรียกได้ช้ากว่า OsGhost แต่แปลกใจทำไมผมถึงย้ายตำแหน่ง sidebar ไม่ได้ครับ

คลิ๊กขวาอันที่จะย้าย
แล้วเอาเครื่องหมายถูกออก
ตรงไหนจำไม่ได้ แต่จะมีคำว่าDrag
ที่จำไม่ได้เพราะตอนตอบใช้เครื่องอื่นอยู่ครับขออภัย
ตัวนี้มีปัญหาอยู่ ถ้าเครื่องแรงจะลองไปใช้SidebarของMicrosoftก็ได้นะครับ
ใช้ดีทีเดียวถ้าไม่ลงจนรก(มันจะกินแรม)

โพสเมื่อ : 27/11/2008 22:57

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ถ้าท่านใดชอบมุมมองแบบเดิมๆ
ก็แนะนำให้ปิดSidebarกับDockbarได้เลย
ก็จะทำให้ได้แรมเพิ่มคืนมาอีกประมาณ20MB
แถมด้วยการบู๊ตเร็วขึ้นอีกแต่ไม่รู้ว่าเร็วเท่าไหร่
ไม่เคยวัดแต่เร็วขึ้นแน่ ยังไงๆก็ไม่ถึงนาทีไฟSSDดับ

โพสเมื่อ : 27/11/2008 23:04

Re: Lock Folder ใช้ตัวไหนดี
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 218
อ้างถึง:

ก็แนะนำให้ปิดSidebarกับDockbarได้เลย
ก็จะทำให้ได้แรมเพิ่มคืนมาอีกประมาณ20MB
แถมด้วยการบู๊ตเร็วขึ้นอีกแต่ไม่รู้ว่าเร็วเท่าไหร่
ไม่เคยวัดแต่เร็วขึ้นแน่ ยังไงๆก็ไม่ถึงนาทีไฟSSDดับ

คุณ seksonh ครัับผมใช้ windows ตัวตัดของคุณ ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมไหน ที่สามารถ Lock folder ได้บ้างครับ ผมลงหลายโปรแกรม มันไม่ทำงานครับ

โพสเมื่อ : 1/12/2008 21:17

Re: Lock Folder ใช้ตัวไหนดี
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

Notebook เขียนว่า:
อ้างถึง:

คุณ seksonh ครัับผมใช้ windows ตัวตัดของคุณ ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมไหน ที่สามารถ Lock folder ได้บ้างครับ ผมลงหลายโปรแกรม มันไม่ทำงานครับ

ส่งlinkโปรแกรมให้ทางPMแล้วครับ บอกตรงนี้ไม่ได้เดี๋ยวมีปัญหา

โพสเมื่อ : 2/12/2008 1:59

กลุ่ม:
สมาชิก
จากกระทู้ที่ 12 รบกวนอีกครับ

ตอบ
1.ลองเช็คในStartupดูครับว่ามีอะไรบ้างที่เปิดตอนบู๊ต ลองปิดทุกอย่างที่ไม่จำเป็นเช่นDockbar , Sidebar
แล้วค่อยมาไล่เปิดตัวที่จะใช้ทีละตัว ดูว่ามันช้าเพราะตัวไหน
ถ้าจะปิดNOD32ให้ไปปิดseviceของตัว NOD32 Kernel Serviceด้วย
Restartทดสอบดู

อยากทราบวิธีปิดทำอย่างไรครับ ไม่ทราบวิธีปิดคือการเอาเครื่องหมายถูกในช่องออก ใช่ไหมครับ คือผมลองเอาเครื่องหมายถูกออกหมดทุกตัว ก็ยังบูสช้าเหมือนเดิมครับ 2นาทีกว่าครับ

ส่วนอีกข้อผมลองใช้ POPPeeper แล้วลองกับ Gmail ใช้ดีมากครับไม่มีปัญหาใดใดเลยครับ แต่มาติดที่Hotmail ครับ ไม่ทราบพอจะกรุณาบอกวิธีตั้งค่าให้ได้หรือไม่ครับ คือปรติผมใช้ Outlook Express รับอยู่ครับ หรือว่าต้องใช้แบบPLUS เสียเงินครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

โพสเมื่อ : 11/12/2008 23:32

[ค้นหา ขั้นสูง]