เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ซื้อ asus eeepc 900A มาแล้ววว (ข้อมูลครับ)
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 32
ราคา 10500บาทครับ รวมแว๊ทแล้ว ที่พันทิพย์คับ

atom 1.6GHz
ram 1 GB
HDD SSD 16GB
ร้านลงWinXPให้ด้วยแต่จริงๆติดมาเป็น linux
เครื่องสีดำล้วน
ประกันซ่อม 1 ปีของซินเน๊ก
ประกันเครื่องหาย 1 ปีของบ.ประกันภัยไรซักอย่าง
มีกระเป๋าอ่อน,กระเป๋าแข็ง,กระเป๋ากันฝน ผ้าเช็ดไมโครไฟเบอร์ มาด้วยคับ

แต่ไม่มี mouse แถมให้ แอบเซ็งนิดๆ

ขากลับซื้อแท่นวางโน๊ตบุ้คที่เป็นพัดลมเป่า3ตัวมาด้วย ราคา100บาท เมื่อก่อนเข้ามาใหม่ๆขายตั้ง300-400บาทแหนะดีเราไม่ซื้อ

รู้สึกว่าช้าที่HDDตอนเขียนข้อมูลจังครับ แต่เข้าใจว่าเป็นSSD เลยช้า(คนขายโม้ว่าเร็วกว่าHDDที่เป็นลูกๆ )

ถูกใจดีครับ ตอนแรกจะซื้อ aspire one 110ราคาเท่ากันเลย แต่ แรมกับHDDน้อยกว่าเท่าตัวเลยตัดใจไม่ซื้อทั้งๆที่ชอบรูปทรงมากกว่า เอ่อแต่Aspire one ของแถมเยอะกว่าคับมี กระเป๋า เมาส์ ทั้มไดลว์ แถมให้ แต่เมื่อพิจารณาเทียบกับ900aแล้วซื้อไม่ลงจริงๆ

ตัวนี้มีตัวหนังสือ eeepcติดทั้งนอกและในเครื่อง ไม่สวยเลยคับ แต่ผมซื้อติ๊กเกอร์กันรอยติดทับหมดแล้วดูสวยขึ้นมากๆเลย

กลับมาโดนแฟนด่าใหญ่เลยว่าทำไมไม่ไปซื้องานคอมหมาด....แถมไปอ่านในเว๊ปบางคนเขาแถมเมาส์ให้ด้วย โดนสวด๒ชั่วโมงได้ อารมย์คนอยากได้คับบินไปก็จะเอาให้ได้

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านคับ บายๆ

ปล.คียบอดพิมพ์ยากจังคับ แต่pad เจ๋งดี คล้ายๆmulti touchใน iPhone เลย เวลาซูมเข้าซูมออก ใช้๒นิ้วย่อขยายได้
ไม่รู้ยี่ห้ออื่นได้ไหม อาจจะได้หมด ผมอยู่หลังเขาคับ

โพสเมื่อ : 6/11/2008 5:53
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ซื้อ asus eeepc 900A มาแล้ววว (ข้อมูลครับ)
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 210
ยินดีด้วยครับ

ผมเองก็จด ๆ จ้อง ๆ อยู่ และก็แอบอิจฉาคนที่ซื้อมาก่อน

โพสเมื่อ : 6/11/2008 6:39
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ซื้อ asus eeepc 900A มาแล้ววว (ข้อมูลครับ)
23/10/2008 11:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 28
อิจฉาได้ของแถมเยอะ
ผมไม่ได้อะไรนอกเหนือจากที่อยู่ในกล่องเลย..

ซื้อมา 3 อาทิตย์ เล่นทุกวันเลยครับ
ปรับแต่งดีๆ ตามคำแนะนำในเวบนี้ วิ่งเร็วปรื๊ดๆ อิอิ

โพสเมื่อ : 6/11/2008 9:39

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 605
ตกลงรุ่นนี้ SSD เร็วเท่าไรกันแน่ครับ ช้าหรือป่าวนิ

โพสเมื่อ : 6/11/2008 11:06

กลุ่ม:
สมาชิก
ช้าตอนเขียนssdครับ อย่างเล่นเกมเล่นโปรเกมนี่ไม่ช้าคับ แต่ตอนลงเกมลงโปรเกมช้าพอสมควรเลยคับ

โปรเกมทั่วไปเวลาใช้ก็ไม่ช้านะคับ ผมใช้photoshop cs2 ตัดต่อภาพไม่หน่วงเลยปกติ แต่ตอนเปิดโปรเกมจะช้านิดนึงคับ การ์ดsoundก็พอใช้ได้คับใช้ Cubase ทำเพลงได้เลย (แอบทึ่งนิดๆ) กำลังจะลอง emulator ของPS1คับ

เมื่อกี้ลองเปิดไฟล์หนัง blueray 720 ก็ไม่มีอาการหน่วงใดๆทั้งสิ้น เจ๋งดีคับ เหมาะแก่การเอาไปติดในรถมากกๆ

ผมได้ลอง google earth กับ mapking3d หาเส้นทางการเดินรถจากกทม ไปยัง เชียงใหม่ก็ทำงานได้รวดเร็วดีคับ เดี๋ยวจะซื้อ GPS มาต่อเอาไว้นำทางในรถเลย หุๆ

''''''''''''''''''''''''''''''

ในภาพคือโปรเกมmapking คับ แผนที่ละเอียดมากมีแม้กระทั่งทางม้าลายและสะพานลอยบอกด้วยว่าถนนเดินรถทางไหน จากการใช้งานไม่มีอาการหน่วงเลยครับ

แนบ ไฟล์:

jpg  untitled.JPG (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 6/11/2008 14:17

กลุ่ม:
สมาชิก
google เปิด 3d หน่วงเหมือนกันคับ ถ้าเยอะขนาดนี้ แต่ก็พอดูได้
ลงทีมวิสต้าด้วยคับ ไม่หน่วงแต่อย่างใด เปิด effect ใน windows ทุกอย่าง

แนบ ไฟล์:

jpg  untitled2.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 6/11/2008 15:13

26/10/2008 10:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 94
ได้กระเป๋าอ่อน,กระเป๋าแข็ง,กระเป๋ากันฝน

ไม่ได้เมาท์ ไม่ต้องเซ็งหรอครับ

ผม E901 ไม่ได้อะไรสักอย่าง ... โหดร้ายมากมาย

แต่ร้านบอกแถม soft case อ้าว.. สะงั้น ( คิดในใจมันอยู่ในเซ็ทอยู่แล้วววว )

โพสเมื่อ : 6/11/2008 15:24
------------------------------------------------
Online EDGE by HTC Touch Black (Classic)

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 605
อ้างถึง:

pickytuta เขียนว่า:
ช้าตอนเขียนssdครับ อย่างเล่นเกมเล่นโปรเกมนี่ไม่ช้าคับ แต่ตอนลงเกมลงโปรเกมช้าพอสมควรเลยคับ

โปรเกมทั่วไปเวลาใช้ก็ไม่ช้านะคับ ผมใช้photoshop cs2 ตัดต่อภาพไม่หน่วงเลยปกติ แต่ตอนเปิดโปรเกมจะช้านิดนึงคับ การ์ดsoundก็พอใช้ได้คับใช้ Cubase ทำเพลงได้เลย (แอบทึ่งนิดๆ) กำลังจะลอง emulator ของPS1คับ

เมื่อกี้ลองเปิดไฟล์หนัง blueray 720 ก็ไม่มีอาการหน่วงใดๆทั้งสิ้น เจ๋งดีคับ เหมาะแก่การเอาไปติดในรถมากกๆ

ผมได้ลอง google earth กับ mapking3d หาเส้นทางการเดินรถจากกทม ไปยัง เชียงใหม่ก็ทำงานได้รวดเร็วดีคับ เดี๋ยวจะซื้อ GPS มาต่อเอาไว้นำทางในรถเลย หุๆ

''''''''''''''''''''''''''''''

ในภาพคือโปรเกมmapking คับ แผนที่ละเอียดมากมีแม้กระทั่งทางม้าลายและสะพานลอยบอกด้วยว่าถนนเดินรถทางไหน จากการใช้งานไม่มีอาการหน่วงเลยครับ

มีที่โหลด mapking ตัวเต็มๆไหมครับ
อยากลองใช้จัง กำลังหา map ดีๆคู่กับ PC อยู่ ยังหาไม่ได้เลย

โพสเมื่อ : 6/11/2008 21:30

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 489
อ้างถึง:

kim เขียนว่า:
อ้างถึง:

pickytuta เขียนว่า:

มีที่โหลด mapking ตัวเต็มๆไหมครับ
อยากลองใช้จัง กำลังหา map ดีๆคู่กับ PC อยู่ ยังหาไม่ได้เลย

เว็บบิทเลยครับ...Mapking3D V7 foe PC ขนาด 277m

หรือไม่ก็ที่นี่ครับ..(เอาไปทดลองดูก่อนครับ..ถ้าดีก็ลองหาจากเว็บบิทได้เลยครับ)
http://www.hondajazz-club.com/smf/index.php?topic=53105.msg805842

โพสเมื่อ : 6/11/2008 21:41

กลุ่ม:
สมาชิก
อย่างท่านsanว่าไว้คับ หาจากบิทคับ ไม่ก็พันทิพย์ ส่วน map ใหม่ล่าสุด โหลดจากเว๊ปของโปรเกมmapkingเลยครับ เลือกโหลดแผนที่ไทยคับ หรือของประเทศอื่นๆตามสะดวกคับ ไปถามราคาGPS USB มา2พันปลายๆแต่ของหมดเซ็งเลย มีแบบบูลทูด สามพันปลายๆรู้สึกว่าแพงเกิน แถมเครืองนี้ก็ไม่มีบูลทุด ด้วยสิ T-T

โพสเมื่อ : 7/11/2008 0:15

31/10/2008 0:09
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 23
ตอนนี้พันทิพกับ ฟอร์จูน 900a เท่าไร และ 901เท่าไรค่ะ

โพสเมื่อ : 7/11/2008 3:54

[ค้นหา ขั้นสูง]