เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ภาคต่อ พี่ๆ ​เอาหนูป่ะ ( '0')//U**U\\('0' )
มืออาชีพ
5/11/2008 13:12
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 121
คราวนี้เรา move จากภาคกลางไปภาคเหนือกันบ้าง เอาแบบว่า เข้าเทรนหน้าหนาวกันเลยทีเดียว

ณ ยอดดอยอ่างขาง นักท่องเที่ยวคนหนึ่งอารถมาจอดที่จุดจอดรถ ซึ่งติดกับหน้าผา
โดยปรกติ นักท่องที่ยวทุกคนจะต้องจอดรถเอาไว้แล้วเดินต่อขึ้นไป

เมื่อนักท่องที่ยวคนหนึ่งมาจอดรถ
เด็กชาวเขาแต่งตัวออกมอมแมมวิ่งเข้ามาพูดว่า

เด็กชาวเขา : เพ่ เพ่ หล่อ จั๊ง (นั่นมันมุขของ พี่ๆ เอาหนูป่ะ นะนั่น)
เจ้าของรถ : จะมาขายดอกไม้ละสิ พี่ไม่เอา พี่แพ้เกษรดอกไม้
เด็กชาวเขา : ป่ะ คะ นู มะ ด๊ะ ขา ดอกม้า(ย)
เจ้าของรถ : เอ้า แล้วนู่จะมาเอาอะไร
เด็กชาวเขา : เพ่ เพ่ เอา หิ(น) หนู ป่ะ ยี่สิ บา เอง
เจ้าของรถ : เฮ้ย อะไรนี่ พี่ไม่ได้มาโปโซดอนนะน้อง พี่มาเที่ยวดอย ไม่เอาหรอก ไม่เป็คพี่ ไม่ชอบเด็ก เดี๋ยวพรากผู้เยาว์
เด็กชาวเขา : !? ?????

หลังจากที่เจ้าของรถอารมเสียเดินขึ้นดอยไป ขากลับก็ตกใจว่ารถหายไปไหน เจอหน่วยกู้ภัยมาดูและถ่ายภาพเอาไว้

"เอ้ารถผมละหายไปไหน"
หน่วยกู้ภัยบอกว่า รถพี่อ่ะตกลงไปในผาแล้ว รถมันไหลอ่ะพี่

แล้วเด็กชาวเขาก็วิ่งมาบอกเจ้าของรถว่า
"เพ่ สุ หล่อ สม นะ หน้า บอก และ มะยอม เอา หิ(น) นู๋"

โพสเมื่อ : 14/11/2008 12:08
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ภาคต่อ พี่ๆ ​เอาหนูป่ะ ( '0')//U**U\\('0' )
มือเซียน
11/4/2007 17:18
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 3995
555555 อ่านทีไรก็ชอบทุกที

โพสเมื่อ : 14/11/2008 13:13

Re: ภาคต่อ พี่ๆ ​เอาหนูป่ะ ( '0')//U**U\\('0' )
มืออาชีพ
24/6/2008 23:00
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 175
ภาษาเด็กดอยนี่ชวนเข้าใจผิดได้มากมายเลยนะเนี่ย -..-

โพสเมื่อ : 2/12/2008 13:19
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]