เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

Touch-pad ใช้ไม่ได้อ่ะครับ
มืออาชีพ
11/2/2008 16:22
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 192
วันนี้เปิดเครื่องมา Touch-pad ก็ไม่ทำงานเอาซะงั้น
แต่ตอนเปิดเครื่องกดปุ่ม power ไฟแสดงสถานะติดหมดยกเว้น ไฟบอกสถานะ cpu ไม่ติด รออยู่พักนึง ปิดปุ่ม start ค้างไว้ แล้วเปิดใหม่ ทีนี้ติดครับ แต่ใช้ touch-pad ไม่ได้เลยครับ อาการอย่างนี้หมายความว่ายังไงครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 4/12/2008 9:06

Re: Touch-pad ใช้ไม่ได้อ่ะครับ
มือสมัครเล่น
จาก กรุงเทพมหานคร , สยาม
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 23
ของผมก็เป็นครับ ตัว Touch Pad ไม่ทำงานเลยตอนเปิดเครื่องขึ้นมาตอนแรกนึกว่าเป็นที่ Driver ก็ไม่ใช้ แนะนำให้เอาเข้า 0 เลยครับ เค้าซ่อมให้ (อยู่ในประกัน) ของผมทิ้งไว้ 1 วันเสร็จครับ

โพสเมื่อ : 4/12/2008 20:39
Transfer the post to other applications Transfer

Re: Touch-pad ใช้ไม่ได้อ่ะครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

ham เขียนว่า:
ของผมก็เป็นครับ ตัว Touch Pad ไม่ทำงานเลยตอนเปิดเครื่องขึ้นมาตอนแรกนึกว่าเป็นที่ Driver ก็ไม่ใช้ แนะนำให้เอาเข้า 0 เลยครับ เค้าซ่อมให้ (อยู่ในประกัน) ของผมทิ้งไว้ 1 วันเสร็จครับ

ขอบคุณครับ ต้องหาเวลาเข้าศูนย์หน่อยซะแล้ว แต่หลังจากพาอาอี๊ไปเที่ยวใต้ก่อน อิอิ

โพสเมื่อ : 4/12/2008 21:10

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
แปลกมากเลยครับ ว่าจะเอาเข้าศูนย์ซะหน่อย touchpad ก็ดันใช้ได้ซะงั้น
หลังจากโหลดโปรแกรม google chrome ตัว final มาใช้ดูก็ดันใช้ได้ งงครับ ลองใช้ดูก็ใช้ได้นะครับแต่ยังไม่ลื่นเท่าที่ควร เลื่อนแนวตั้งได้ไม่มีปัญหา แต่แนวนอนนี่ซิดันเลื่อนไม่ได้ ลองกับ opera firefox ก็เหมือนกันครับแนวนอนยังใช้ไม่ได้ set ถูกต้องไม่ผิดแน่นอน อย่างนี้จะเอาเข้าศูนย์ดีมั๊ยครับ

หรืออาจเป็นเพราะว่าได้ถอดแบตออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่ อีกอย่างupdate driver version ใหม่ไปก่อนหน้านี้แล้วด้วย

โพสเมื่อ : 12/12/2008 23:20

[ค้นหา ขั้นสูง]