เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยทีคับ จะซื้อ N10 แว้ว
มือสมัครเล่น
13/10/2008 19:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 39
คืออยากได้โน๊ตบุคที่เน้นเบาเป็นหลักอะคับ
ส่วนงานที่ทำ ก็เขียนโปรแกรมนิดหน่อย + 3D นิดนึง + นอกนั้นก็งานเอกสารธรรมดาอะคับ + เล่นเกมนิสหน่อย อิอิ
เลยเล็งเจ้า N10 ไว้เพราะมันตรงหมดเยย (ผมไม่มีปัญหากับหน้าจอเล็กคับ)
1. พรุ่งนี้จะไปซื้อละคับ แถวสยามมีที่ไหนดีๆมั่งคับ เห็นเพื่อนแนะนำที่พันทิพ มีร้านไหนน่าไว้ใจ บริการดีบ้างคับ
2. แล้ว External DVD นี่แพงมั๊ยคับ ถ้าใช้แบบ slim จะคุ้มกว่ามั๊ยคับ
3. เห็นเพื่อนไซโคบอกว่า แค่ atom เองอย่าซื้อเลย เลยอยากรู้ว่ามันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอคับ -*-
ขอบคุณล่วงหน้าคับผม

โพสเมื่อ : 13/12/2008 16:53
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยทีคับ จะซื้อ N10 แว้ว
มือใหม่
6/12/2008 20:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
ในฐานะคนซื้อมาใช้ก่อนขอตอบเท่าที่ได้ทดสอบแล้ว ดังนี้
1. ซื้อที่ไหนไม่ใช่ปัญหาสำคัญ เพราะถ้าเสียก็ไปที่ศูนย์ ASUS จะดีกว่า เครื่องของผมไปซื้อที่พันทิพย์ คนขายดูแล้วก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ เพราะผมแค่ลองถามดูว่าจะปิดเปิดการ์ดจอต้องกดปุ่มไหน คนขายยังบอกว่าการ์ดจอมันปิดไม่ได้ เพราะถ้าปิดมันก็ไม่มีภาพขึ้นหน้าจอ ฟังแค่นี้ผมก็รู้ว่าคนขายไม่รู้เรื่องเพราะรุ่นนี้สามารถปิดการ์ดจอโดยเปลี่ยนไปใช้การ์ดจอออนบอร์ดได้เพื่อประหยัดพลังงาน แต่ผมก็ตัดสินใจซื้อจากร้านนี้เพราะให้เงื่อนไขดีที่สุดในพันทิพย์ คือ ราคา 23,900 บาท ผ่อน 0 % 10 เดือน โดยใช้บัตรเครดิต ธ.กรุงศรีฯ ถ้าเครื่องของผมเสียขึ้นมาผมคงไม่เอามาให้ช่างร้านนี้ดูแน่ เพราะเครื่องนี้มีประกันที่สามารถเข้าศูนย์ของ SYNNEX หรือศูนย์ของ ASUS ก็ได้ (ไม่ต้อง post ถามนะครับว่าผมซื้อร้านไหน ลองไปเดินดูแถว ๆ ชั้น 2 หรือชั้น 3 ร้านไหนให้เงื่อนไขประมาณนี้หรือดีกว่านี้ก็ซื้อได้เลย
2. EXT.DVD RW (Slim) SAMSUNG (S084B,Black B/P) ราคาประมาณ 1900 บาท
3. ผมว่าการใช้งานทั่วไปไม่มีปัญหา เช่น ดูหนัง ฟังเพลง เล่นอินเตอร์เน็ต เครื่องผมลง Photoshop CS3 ก็ยังใช้งานได้ไม่มีปัญหาอะไร ที่ยังไม่ได้ลองก็คือพวก 3D ไม่รู้ว่ามีปัญหาหรือเปล่า รอคนที่เคยลองใช้มาตอบก็แล้วกัน

โพสเมื่อ : 13/12/2008 20:41
Transfer the post to other applications Transfer

13/10/2008 19:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 39
อ่า ขอบคุณมั่กๆครับ สำหรับความเห็น ^^

โพสเมื่อ : 13/12/2008 22:26

มืออาชีพ
29/9/2008 18:50
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 241
ไม่ทราบว่า EXT.DVD RW (Slim) SAMSUNG (S084B,Black B/P) ราคาประมาณ 1900 บาท ซื้อที่ไหนครับมีประกันหรือเปล่า

โพสเมื่อ : 17/12/2008 18:53

29/9/2008 19:03
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 52
ไอเขียนโปรแกรมนิดหน่อยของคุณน่ะ ผมอยากรู้ว่าคุณต้องเรียนหรือป่าว
แล้วใช้เป็นเครื่องหลัก ไม่ต่อจอใหญ่ (ตลอด) หรือป่าว

ถ้าเป็นไปตามนั้นผมแนะนำว่า อย่าซื้อ เพราะคุณจะได้ net bookที่ หนักมาแทนครับ
แนะนำให้เล่นรุ่นที่เบากว่านี้ หรือว่า มีอีก 3 choice ให้เลือก คือ
dell mini 12
macbook air
และ notebook 11-12 นิ้วอื่น ๆ ที่หนักประมาณ 1.8 แต่ครบกว่า

มีทุกราคาเสนอแล้วน่ะครับรองตัดสินใจดู

โพสเมื่อ : 17/12/2008 20:10

[ค้นหา ขั้นสูง]