เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยด้วยครับ น้อง วิลล์ผม Port USB ด้านขวาล่างไม่ทำงาน
มือใหม่
20/10/2008 16:45
จาก www.colliers.co.th , Sukhumvit 2
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 20
Port USB ด้านขวาล่างทำงานไม่ปรกติครับใช้ต่อกับ Mouse หรือ Sync กับ Pocket PC เป็น Modem ต่อเน็ต แต่ตอนนี้มันหาไม่เจอไม่ทำงานเลยครับ แต่ถ้าต่อพ่วงกับ External HD ดันหาเจอดันได้อะครับ ตรงกันข้าม 2 Port ที่เหลือด้านซ้ายทำงานได้ปรกติต่อได้หมดปรกติ แก้ยังไงครับ ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 15/12/2008 20:11
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยด้วยครับ น้อง วิลล์ผม Port USB ด้านขวาล่างไม่ทำงาน
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
แสดงว่าไม่ได้เป็นที่ฮาร์ดแวร์ คงเป็นที่ตัว driver หรือตัว windows เองมากกว่า ลองติดตั้ง driver หรือ windows ใหม่ดูครับ

โพสเมื่อ : 15/12/2008 22:13

Re: ช่วยด้วยครับ น้อง วิลล์ผม Port USB ด้านขวาล่างไม่ทำงาน
มือใหม่
20/10/2008 16:45
จาก www.colliers.co.th , Sukhumvit 2
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 20
ขอบคุณ ครับ คุณ kiat เสาร์อาทิตย์นี้ว่างๆจะลองลงใหม่ครับ

โพสเมื่อ : 16/12/2008 21:25
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
31/10/2008 10:32
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 131
notebook ตัวเก่าของผมก้อเป็นครับ แต่กลับกันกับ จขกท
คือต่อเมาส์ได้ แต่ต่อ hd ext กลับไม่เห็นครับ
เหมือนกับว่า usb บางพอร์ต ไฟเลี้ยงมันจะไม่พอ
เพราะ hd ext จะใช้ไฟเยอะ
โดยเฉพาะ พอร์ตที่อยู่เดี่ยวๆ โดดๆ
ทางแก้คือหาสาย usb ที่สั้นที่สุดเท่าที่จะสั้นได้
ม่ายก้อหา usb hub ที่มีไฟเลี้ยงจากภายนอกมาต่อพ่วง

โพสเมื่อ : 16/12/2008 21:43

[ค้นหา ขั้นสูง]