เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ตามหาวีธีทำแผ่น Ghost แบบ AUTO
มือใหม่
14/12/2008 15:05
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 19
ไม่ทราบว่ามีใครพอจะแนะนำการทำแผ่น Ghost แบบ AUTO RUN คือลักษณะการทำงานคือใส่แผ่น DVD แผ่นเดียว แล้วเปลื่ยนการทำงานของ notebook ให้ Boot อ่าน CD-ROM หลังจากนั้นก็ใส่แผ่น เครื่องก็จะอ่านโปรแกรม Ghost แล้วเข้า image file เลย หลังจากนั้นก็จะ Ghost ไปจนจบขั้นตอน แล้วทำการรีสตาร์ทก็จะใช้ได้เลย เคยเห็นพวกเครื่องที่แผ่นมาจากโรงงานทำกันแบบนี้ ไม่ทราบใครพอทราบว๊ธีบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โพสเมื่อ : 31/12/2008 11:00
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]