เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

อุ๋ย!!! อะไรนะน่ารักจัง ขอดูหน่อยซิ
มือสมัครเล่น
28/11/2007 20:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 73
"อุ๋ย!!! อะไรน่ะ น่ารักจัง ขอดูหน่อยซิ อยากได้จังเลย มันเป็น notebook รึเปล่า มันทำอะไรได้มั่ง มันดีมั้ย เท่าไหร่"

มีใครโดนสาวๆ ในที่ทำงานถามแบบนี้บ้างครับ ผมเอา Eee pc ไปที่ทำงาน โดนถามประจำเลย เขินๆไง ไม่รู้ นี่ถามจะหมดทั้งบริษัทแล้ว

แต่ผู้ชายมันจะถามแบบนี้ครับ
"เฮ้ยไรวะ อ๋อ Eee pc ไช่มั้ย เหมือนของเล่นเลย ทำไม่ไม่ซื้อ notebook ไปเลยวะ มึงนี่มันชอบอะไรเล็กๆนะ"

:-< เซ็งเลย

โพสเมื่อ : 26/12/2007 22:20
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อุ๋ย!!! อะไรนะน่ารักจัง ขอดูหน่อยซิ
23/12/2007 17:27
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 40
555 เคยโดนทักว่าน่ารักเหมือนกัน แต่โดนทักว่าชอบอะไรเล็กๆนี่ไม่เคยครับเพราะพูดออกตัวไปก่อนว่าอยากได้อะไรที่มันเล็กๆเพราะของที่มีอยู่มันใหญ่อยู่แล้ว (PC ตั้งโต๊ะ)ก็เลยหาเครื่องเล็กๆพกสะดวกๆหน่อยหน่ะครับ

พอได้เครื่องเล็กก็ใช้แต่เครื่องเล็ก ลืมเครื่องใหญ่ไปเลยทั้งๆที่จอใหญ่ดูสบายตากว่า แต่อยากใช้แต่ EeePC ไม่รู้เป็นงัย

โพสเมื่อ : 26/12/2007 23:19

Re: อุ๋ย!!! อะไรนะน่ารักจัง ขอดูหน่อยซิ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
อ้างถึง:

Terence เขียนว่า:
555 เคยโดนทักว่าน่ารักเหมือนกัน แต่โดนทักว่าชอบอะไรเล็กๆนี่ไม่เคยครับเพราะพูดออกตัวไปก่อนว่าอยากได้อะไรที่มันเล็กๆเพราะของที่มีอยู่มันใหญ่อยู่แล้ว (PC ตั้งโต๊ะ)ก็เลยหาเครื่องเล็กๆพกสะดวกๆหน่อยหน่ะครับ

พอได้เครื่องเล็กก็ใช้แต่เครื่องเล็ก ลืมเครื่องใหญ่ไปเลยทั้งๆที่จอใหญ่ดูสบายตากว่า แต่อยากใช้แต่ EeePC ไม่รู้เป็นงัย

แถวบ้านผมเรียกเบอร์ห้า บ้าเห่อครับ 555ฃ

ผมเองก็เป็นเหมือนกัน

โพสเมื่อ : 27/12/2007 0:42

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
ที่ทำงานของผมแรกๆก็มีคำถามแบบนี้
แต่ตอนนี้มีคนถือเดินไปเดินมาให้เห็น 4 เครื่องแล้วครับ

มีตั้งหลายสีให้ดู แต่ผมชอบสีฟ้านะครับ สวยดี ดูดีมากๆ
ที่น่าสังเกตก็คือ ไม่มีใครใช้แบบมีกล้องซักคน

โพสเมื่อ : 27/12/2007 11:24
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
24/11/2007 9:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 231
ที่ทำงานไม่มีสาวๆเลยครับ ชายล้วนๆ มีแต่ถามว่า คิดนานไหมซื้อมาเนี่ย

โพสเมื่อ : 27/12/2007 13:56

บุคคลทั่วไป
โอ้ย ผม ได้รับคำชมตลอด

สาวๆ เห็นของผมแล้ว ไปถอยกันใหญ่เลย

โพสเมื่อ : 27/12/2007 22:06

28/11/2007 0:20
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 26
เวลาเอาเข้าห้องประชุมเพื่อ Present งาน มีคนเข้ามาถามเยอะครับ

ขนาดวางไว้บนโต๊ะทำงานเฉยๆ ยังโดนสาวๆเข้ามาลูบคลำตลอด อิจฉามันจริงๆ

โพสเมื่อ : 30/12/2007 10:17

บุคคลทั่วไป
ความถามมาเรื่อยๆครับ แต่ในแง่ดีนะครับ ยังภูมิใจอยู่เลยด้วยเงินหมืนต้นๆ
คนส่วนใหญ่บอกว่า คุ้ม นะ ถูกกว่ามือถืออีก

เออ จริงครับ

โพสเมื่อ : 2/1/2008 13:32

21/6/2007 14:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 51
พรุ่งนี้จะลองเอาไปที่ทำงานดูครับ เพราะซื้อเมื่อเย็นนี้เอง
แต่ที่ทำงานมีแต่ลูกน้องแก่ๆ ครับ คงไม่สนเท่าไหร่มั้ง

โพสเมื่อ : 4/1/2008 0:54

[ค้นหา ขั้นสูง]