เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

panu
จะเอา Program Navigator ตัวไหนมาลงได้บ้างครับ
Guest_panu
กำลังสนใจ eee น่าใช้มาก ครับ

แต่ขอถามเป็นความรู้ครับ ว่า ถ้าจะเอาเจ้า eee มาแทน Pocket PC จะได้ไหม เพราะว่าเสียดาย Prgram ดีๆ อย่าง GPS MioMap, World Time หมอดู เป็นค้น เพราะถ้า ใช้ Window XP บน eee แล้วจะไปหา Program เหล่านี้ ที่ไหนที่ Run บน Window Xp

อีกอย่าง ถ้าใช้แทน Pocket PC แล้วจะลง Windown Mobile 5 , 6 ได้ อย่างไร

ใครมี ไอเดียบ้างครับ ช่วยหน่อย เพราะตอนนี้ คิดอยู่ว่า จอ eee ใหญ่ดี ใหญ่กว่า Pocket PC เยอะ น่าจะ ดู สบายตากว่า Pocket PC แต่ว่าหากใช้ eee เพื่อ แทน Note Book คิดว่า ใช้ Note Book แท้ๆเลย จะดีกว่า

โพสเมื่อ : 27/12/2007 22:29
Transfer the post to other applications Transfer

Re: จะเอา Program Navigator ตัวไหนมาลงได้บ้างครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
คงต้องหาเวอร์ชัน desktop มาใช้ครีับ มี powermap สำหรับ desktop และ mapsource ของ garmin

ส่วน Windows Mobile นั้น ติดตั้งไม่ได้ครับ มันเป็นระบบปฎิบัติการที่ต้องปรับแต่งจากโรงงานมาเท่านั้น

โพสเมื่อ : 28/12/2007 0:28

บุคคลทั่วไป
Re: จะเอา Program Navigator ตัวไหนมาลงได้บ้างครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับ
สนใจ mapsource ของ garmin ครับ หา D/L ได้จากไหนบ้างครับ
แล้วต้องใช้ยาแก้ไอไหมคับ ขอคำแนะนำด้วย
ขอบคุณมากๆๆ ครับ

โพสเมื่อ : 28/12/2007 9:16
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
จาก Nowhere
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 479
จะเอา PC มาติดรถอีกแล้ว
ปัญหาใหญ่ๆคือ หาที่ติดตั้งลำบาก ควบคุมยาก เพราะไม่ได้ออกแบบมาให้ใช้ในรถครับ
Eee PC จะดีกว่า Notebook ในกรณีใช้ในรถยนต์หน่อยตรงที่ไม่มี Hard disk เท่านั้นเองครับ แต่ยังแทบไม่มีี Solution ที่ออกแบบมาให้ใช้ในรถขณะเคลื่อนที่เลย

จอใหญ่ก็จริง แต่ตอนขับรถเราไม่ควรไปมองอย่างอื่นครับ ยกเว้นว่าเราจะเป็นผู้โดยสาร แบบนั้นก็เหมาะมาก ใช้งานอย่าง PC ได้เลย

โพสเมื่อ : 28/12/2007 16:18

มือวาง
29/12/2007 7:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 526
ถ้าคุณขับเอง ไม่แนะนำให้เล่นเวลาขับเป็นอย่างยิ่งครับ
มันทำให้เสียสมาธิในการขับมากๆเลย
ผมใช้ GPS หน้าจอทัชสกรีน ยังรู้สึกว่าการขับขี่แย่ลง
จนเลิกใช้ไปแล้ว
ยกเว้นหลงทางจริงๆ ค่อยจอดรถแล้วเอามาเปิดดู

โพสเมื่อ : 6/1/2008 0:40

บุคคลทั่วไป
ผมอยากต่อ gps กับ linux eee ไม่ทราบทำไงดีครับ ไว้วางแผนการเดินทาง ไม่ใช้ในรถครับ อยากดูแผนที่ก่อนเดินทางครับ เคยอ่านในเวบเมืองนอก ยังไม่ค่อยเข้าใจ และหลายขั้นตอนเลยไม่กล้าครับ

โพสเมื่อ : 7/1/2008 16:49

บุคคลทั่วไป
ผมคนนึงหละ ที่ใช้ ppc เป็น navigator ตอนขับเราไม่ดูหน้าจอเครื่องหรอกครับ เราฟังเสียงเอาครับ

แต่ผมว่า idea ที่เอา eee มาใช้กับ gps ดูน่าจะดี เพราะจอใหญ่ โปรแกรมนำทางอย่าง nroute หรือ powermap pc น่าจะเอามาใช้ได้ดีทีเดียว แต่ติดว่าโปรแกรมพวกนี้มันใหญ่เหลือเกิน ถ้าลงใน card ได้น่าจะดี เดี๋ยวว่าง ๆ เอามาลองดีกว่า

ตอนนี้ขาย NB ไปแล้ว ถ้าใช้ gps ได้ดี เดี๋ยวได้ขาย ppc อีกตัว อิอิ

โพสเมื่อ : 7/1/2008 17:48

[ค้นหา ขั้นสูง]