เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 (2) 3 »

Re: โดนกระชากกระเป๋า อาอี๊หายไปแล้วทำไงดี
มือวาง
28/8/2008 12:44
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 747
ไม่ได้เข้ามานาน เลยนะครับ

อย่างไรแล้วก็มาให้กำลังใจนะครับ ส่วนไอ้พวกที่เอาไปก็ให้รับกรรมที่พวกมันก่อไว้

ไม่เป็นไรก็ไม่ต้องคิดมากนะครับ

ถ้าเป็นผมก็ต้องเสียใจไม่น้อย (ถ้าจับมันได้บอกด้วยนะครับ จะไปตามกระทืบให้)

โพสเมื่อ : 18/1/2009 1:02
Ipad2 4.3.3
MacBookAir OSX 10.6.7
Compag presario v2000 ,Asus EeePC 1000h,
ASUS K40IN-VX098D,Benq-Siemens p51,
Samsung Galaxy 5
Transfer the post to other applications Transfer

Re: โดนกระชากกระเป๋า อาอี๊หายไปแล้วทำไงดี
มืออาชีพ
6/12/2008 23:22
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 189
ตอนเเรกนึกว่าหายไปเเต่กระเป๋า

หุหุ

เสียดายด้วยคน

เเต่ยังโชคดีนะครับ

ที่คุณไม่ไ้ด้ไปสู้กับมัน

ไม่งั้นอาจเป็นเเบบ ข่าว หลายๆข่าว

เเบบว่า

ไปสู้กับมัน

มันฟันซะเเละ

- -

โพสเมื่อ : 18/1/2009 7:53
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
15/1/2009 17:50
จาก เวทีนายแบบ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 309
แถวบ้าน จี้เอาสร้อยครับ เอามีดแทง

โหดมากครับ

เข้าใจ และเห็นใจนะครับ

เขาไม่ทำร้ายเราก็ดีแล้วครับ ของนอกกายเนอะ

บางทีในความโชคร้าย อาจมีความโชคดีของเราปนอยู่ถ้าไม่คิดมากแล้วมอง

อีกด้านนึงที่ดีกว่าครับ

สู้ๆๆนะครับ

โพสเมื่อ : 18/1/2009 10:07

มือใหม่
31/12/2008 10:44
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
เป็นกำลังใจให้ครับ ต้องทำใจให้เป็นปรกติ
คิดว่า ของมาอยู่กับเราได้เท่่านี้ ส่วนของใหม่ถ้า
ได้มา น่าจะให้มีประกันของหายไว้ ขับจักรยานคนเดียว
ที่เปลี่ยว น่าจะไม่ควรทำอีกนะครับ อันตราย

โพสเมื่อ : 18/1/2009 12:04

มือสมัครเล่น
7/12/2008 14:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 32
เป็นฯกำลังใจให้นะคะ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกัน
เสียของหาใหม่ได้ ตัวเราปลอดภัยดีที่สุดแล้วแหละเนอะ...

ปล.ว่าแต่ ซื้อกันรอยของตัว body กะรองมือ ที่ไหนอ่าค่ะ...
ในไทยมีด้วยหรือนี่!! ราคาเท่าไหร่เหรอคะ?

โพสเมื่อ : 18/1/2009 12:10

มืออาชีพ
15/4/2008 13:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
โชคดี ที่มันไม่ได้ตีหัวเอา
แต่โอกาสที่จะได้คืนน่ะ แทบ o % ครับ
ผมเคยโดนฉกมือถือไปต่อหน้าต่อตา ยังเอาคืนไม่ได้เลย

โจรพวกนี้ ถ้าจับได้ ต้องเอาให้หนักครับ

โพสเมื่อ : 18/1/2009 14:21

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 76
แบบนี้ต้องให้ตำรวจหญิงปลอมตัวไปล่อให้โจรมันออกมาอีก

แ้ล้วตะครุบตัวขยายผล อาจจะได้คืนรวมของคนอื่นๆด้วย

เอ่อ....ถ้าผมดูหนังมาก เพ้อเจ้อไปก็ขออภัย

โพสเมื่อ : 18/1/2009 17:51

มือใหม่
27/12/2008 15:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
เสียใจด้วยนะครับ

แต่ไม่บาดเจ็บอะไรก็ดีแล้วครับ

อ่านชื่อซอยแล้วก็ตกใจ ..... มันซอยบ้านผมนี่นา

โพสเมื่อ : 18/1/2009 21:09

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 60
ที่ บางมด มจธ. หรือครับ
สมัยผมเรียนเคยมีรุ่นพี่โดนที่ป้ายรถเมล์หน้า ม.เลย

ยังไงช่วงนี้ระวังหน่อยแล้วกัน เศษฐกิจอย่างงี้ ยิ่งชุมเลย
เย็นๆดึกๆอย่าขี่้จักรยานกลับเลย จอดไว้ที่ ม.แล้วนั่งรถเมล์กลับดีกว่า

โพสเมื่อ : 18/1/2009 21:23

3/11/2008 22:02
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 39
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ คิดซะว่าเรายังโชคดีนะครับ ที่เราไม่ได้โดนทำร้ายจนเป็นอะไรไปด้วยครับ อโหสิกรรมแล้วก้อแผ่เมตตาให้คนๆนั้นไปเถอะครับ

โพสเมื่อ : 18/1/2009 21:28

มืออาชีพ
20/10/2008 23:00
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 165
เสียใจด้วยครับ แต่คงต้องทำใจไว้ด้วยว่าโอกาสได้คืนน้อยมาก

คิดเสียว่าอย่างน้อยตัวเราก็ไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ

โพสเมื่อ : 18/1/2009 22:02

มืออาชีพ
12/9/2008 13:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 340
ตอนนี้เริ่มคิดในแง่บวกแล้วค่ะ

คิดว่าตัวเองโชคดี ที่มันกระชากไป

ไม่ทำร้ายเราแล้วเอาไป เหมือนที่หลายๆคนบอก

เรื่องกลับหอคนเดียวนี่ยังยากค่ะ เพราะทำโปรเจคกลับค่อนข้างมืดทุกคืน

คงต้องหาหอใหม่อย่างเดียวเลยค่ะ

ปล.คุณ neoneo ซื้อ skin protection ติดเองเลยค่ะ
ปล2 คุณ Jack ก็ต้องระวังด้วยนะคะ เดี๋ยวนี้ผู้ชายมันก็ไม่เว้นเลยค่ะ

โพสเมื่อ : 19/1/2009 7:23

มืออาชีพ
11/2/2008 16:22
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 192
อ้างถึง:

nitro เขียนว่า:
แบบนี้ต้องให้ตำรวจหญิงปลอมตัวไปล่อให้โจรมันออกมาอีก

แ้ล้วตะครุบตัวขยายผล อาจจะได้คืนรวมของคนอื่นๆด้วย

เอ่อ....ถ้าผมดูหนังมาก เพ้อเจ้อไปก็ขออภัย

เป็นความคิดที่ดีครับ หรือไม่ก็หาแฟนหล่อ ๆ ล่ำ ๆ คอยเป็นบอดี้การ์ดส่วนตัวก็ได้ครับ

โพสเมื่อ : 19/1/2009 9:48

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
อ้างถึง:

nonnoija เขียนว่า:
อ้างถึง:

nitro เขียนว่า:

เป็นความคิดที่ดีครับ หรือไม่ก็หาแฟนหล่อ ๆ ล่ำ ๆ คอยเป็นบอดี้การ์ดส่วนตัวก็ได้ครับ

เริ่มไอเดียอย่างนี้เดี๋ยวน้องเขาก็รับใบสมัครไม่ทันหรอกท่าน 55 55 55+

โพสเมื่อ : 19/1/2009 11:51
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.

มืออาชีพ
15/7/2008 22:32
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 203
คงต้องหวังพึ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์แล้วหละครับ...

ข้อดีอย่างหนึ่งของ eee คือ ไม่แพงมาก (หายไปทียังทำใจได้ง่ายหน่อย..)

แต่ข้อมูลในเครื่องนี่มี back up ไว้ที่อื่นบ้างเปล่า
ถ้าไม่มีหละก็ เศร้าแทนเลย T__T

โพสเมื่อ : 19/1/2009 14:27

"Happiness is only real when shared"

มืออาชีพ
12/9/2008 13:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 340
^
^
^
ไม่มีเลยค่ะ

นี่แหละที่ทำให้เศร้าสุดๆ

กระจายงานใส่ทั้งแฟรชไดร์ฟ และก็อาอี๊

แต่มันก็ไปทั้งคู่เลยอ่ะ

โพสเมื่อ : 19/1/2009 19:03

มือวาง
13/7/2008 20:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 525
ได้ส่ง งาน หรือ ส่วนของงาน ผ่าน Email ให้ใคร ก็ตามไปหาดู

พยายาม Backup ให้บ่อย ตามที่ต้องการ/จำเป็น เพราะ ข้อมูล สำคัญและแพงกว่าเครื่องมากมายนัก

ผม Backup ทุกวัน/อาทิตย์ ใส่ Thumb Drive เก็บที่บ้าน, สิ้นเดือน ใส่ External HD ตัวที่ 1 เก็บ ไว้ที่โต๊ะ สิ้น Quarter/ปี ใส่ External ตัว ที่ 2 เก็บ เข้าตู้

เครื่องหาย หรือพัง ก็ ข้อมูล หายแค่วันกว่าๆ ซื้อเครื่องใหม่มาทำงานได้ภายใน 2-4 ชม.

น่าจะมีใครตั้ง Web ที่รวมรวม ของ IT ของไทย ที่ถูกโจรกรรม โดยแยกตามประเภทของ ยี่ห้อ รุ่น และ Serial Number

สำหรับผู้ประกอบการซื้อขายของมือสองหรืออะไหล่ได้ตรวจเช็ค โดย ผู้เสียหายต้องมีหลักฐาน การแจ้งความ

ไม่รู้ว่ามีแล้วหรือยัง !!!

โพสเมื่อ : 19/1/2009 19:24

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 73
ข้อหนึง คือทำใจก่อนเลยครับ โอกาสที่จะได้คืนมีน้อยมาอย่าไปหวังกับตำรวจไทยเลยครับ ขนาดบ้านผมอยู่ห่าง สภอ ตำรวจไม่ถึง 100 ม โดนยกเค้าไปจะปีแล้วยังไม่มีวี่แววเลยครับ แต่ก็ลงบันทึกประจำวันไว้และขอถ่ายเอกสารไว้ด้วย ระวังบางพื้นที่จะไม่ยอมลงให้เรา เพราะจะทำให้ตัวชี้วัดของตำรวจตก เราต้องให้เขาลงบันทึกให้ได้

ข้อสอง ลองมองหาร้านที่รับชื้อของเก่า ร้านมือถือ ร้านคอมพ์ ยิ่งเร็วยิ่งดีครับ อย่าปล่อบทิ้งไว้นาน พยายามค้นหาดู เพราะโจรมันจะปล่อยของเร็วไม่แน่ เอาไปปุ๊ป ปล่อยทันที ถ้าเราไปเจอของคล้ายของเราในร้าน เข้าไปขอดูเลย และอย่าลืม เอาเลข sn หรือรูปถ่ายไปด้วย เพื่อตรวจสอบ ถ้าเป็นของเราจริง แจ้งตำรวจทันทีครับ ไม่ต้องต่อรองกับร้านค้าให้เสียเวลา และใช้ใบบันทึกประจำวันนั้นเป็นตัวอ้างอิงกับตำรวจ

ข้อสาม ถ้าหายังไงก็ไม่เจอ คุณครวจจะปล่อยวางครับ คิดซะว่า ยังดีที่มันไม่ได้ทำร้ายคุณ หรือเอาไปมากกว่านี้ เรามีจิตใจที่สูงกว่าเขา ยังไงเราก็สร้าง หรือหาใหม่ได้ และหาวิธีป้องกันไว้ไม่ให้เกิดขึ้นอีกครับ คราวหน้าเจอมันกระซากก็ต่อยสวนเลย แล้วร้องว่าไฟใฟม้ ไฟใหม้ คนจะออกมามากกว่าร้องว่า ช่วยด้วย

โพสเมื่อ : 19/1/2009 21:22

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
อ้างถึง:

อลิซเบล เขียนว่า:
^
^
^
ไม่มีเลยค่ะ

นี่แหละที่ทำให้เศร้าสุดๆ

กระจายงานใส่ทั้งแฟรชไดร์ฟ และก็อาอี๊

แต่มันก็ไปทั้งคู่เลยอ่ะ

ไม่เป็นไรนะครับ งานหายเพราะคอมโดยขโมย

แต่เรายังอยู่นี่นา

สติ และวิชาเรายังครบน่า เวลาก็ยังมี แม้มันจะน้อยลงก็เหอะ

ถือซะว่าเป็นโจทย์ใหม่ในการส่งงานละกันเนอะ

สู้ครับ ทำใหม่ได้ ต่อให้เป็นรีเสิร์ช วิจัย หรือโครงงานซับซ้อนแค่ไหน

เราสู้ได้น่ะ อดทนนะ แล้วก็ลุยเลย

โพสเมื่อ : 19/1/2009 21:27
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.

มือใหม่
31/12/2008 10:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
เป็นกำลังใจให้ครับ
ของหายแล้วก็ช่างมัน
แต่เราปลอดภัยเป็นพอ
สังคมสมัยนี้ต้องระมัดระวังตัวให้มากๆยิ่งผู้หญิงแล้ว
ไม่ควรไปไหนดึกๆๆ คนเดียว

โพสเมื่อ : 21/1/2009 14:27

[ค้นหา ขั้นสูง]