เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เพื่อน ๆ ใช้ DVD-RW external ยี่ห้อไรกันบ้าง
มือใหม่
7/12/2008 21:38
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
อยากทราบว่า เพื่อน ๆ ที่ใช้ HP Mini 1001 Tu ใช้ External DVD-RW ยี่ห้อไรกันบ้าง คือเมื่อวานผมไปเดินพันธ์ทิพ ก็เลยแวะถามราคา ทั้ง LG Slim, Panasonic, Nu, Inovo, Sony คนขายเค้าบอกต้องเสียบ USB 2 สายเลยเหรอครับถึงจะใช้ได้ แล้วตัว Mini 1001 Tu เนี่ย พอร์ท USB มันมีข้างละอัน มันก็เสียบไม่ได้ ผมเลยงง ว่าตกลงเราจะซื้อรุ่นไหนมาใช้ หรือเพื่อน ๆ มีรุ่นไหนแนะนำครับ
ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 19/1/2009 8:52
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เพื่อน ๆ ใช้ DVD-RW external ยี่ห้อไรกันบ้าง
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 13
ใช้ LG ที่แถมมาตอนซื้อครับ ใหญ่มาก

ไม่เคยพกเลย อุอุ

โพสเมื่อ : 19/1/2009 22:01
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เพื่อน ๆ ใช้ DVD-RW external ยี่ห้อไรกันบ้าง
มือสมัครเล่น
17/10/2008 9:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
ยังไม่ได้ซื้อ พอดีมีLG ตัวใหญ่อยู่แล้ว
กำลังเล็งๆ ซัมเซ็งตัวเล็กครับ 20xx

เท่าที่ทราบ LG ตัว สลิมจะให้สาย USB มา 2 เส้นแยกกันครับ
เส้นนึงเป็นสายข้อมูล อีกเส้นเป็นสายที่หัวเป็น DC โดยเฉพาะ
ดังนั้นไม่มีปัญหาว่าสายยาวไม่พอที่จะเสียบ USB คนละข้างครับ

อย่างซัมซุงรุ่นที่ผมสนใจ เข้ามี option ให้ซื้อสายUSBมาเพิ่มความยาวของสายแยกได้
มันก็สายต่อUSBธรรมดานั่นแหละ
ไม่ได้ลำบากอย่างที่คิดครับ เพราะถ้าเป็นแบบนี้ก็ซื้อยี่ห้อไหนก็ได้ ใช้ได้หมด

โพสเมื่อ : 20/1/2009 0:31

มือใหม่
7/12/2008 21:38
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
ขอบคุณครับผม ผมก็ดูเผื่อไว้ เผื่อว่าต้องได้ใช้ ลงโปรแกรมใหม่ ตอนนี้ก็ทดลองวิธีลงโปรแกรม (Win XP) ผ่านทาง Thumb drive อยู่ครับ จะได้ไม่ต้องซื้อ Ext. DVD-RW ประหยัดไปอีกสองพัน เอิ้กกกกก

โพสเมื่อ : 20/1/2009 8:24

[ค้นหา ขั้นสูง]