เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ถามเรื่องการโมเครื่อง A110 8G
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
ต้องการจะโมเครื่องแต่ไม่มีความรู้เลยค่ะว่าอะไรเป็นอะไร
ต้องการโมให้เร็วขึ้นเพื่อใช้งานกราฟฟิกกะเล่นเกมส์
ต้องซื้ออะไรบ้าง แล้วราคาประมาณเท่าไร
แล้วถ้าไปให้ร้านที่เซียร์โม ควรจะซื้อของไปเองหรือไปซื้อที่ร้านแล้วราคาประมาณเท่าไรค่ะ
ถ้าใช้HDD 500G นะค่ะ
ช่วยบอกที่นะค่ะ เพราะไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย

โพสเมื่อ : 24/1/2009 3:04
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถามเรื่องการโมเครื่อง A110 8G
มือสมัครเล่น
8/12/2008 14:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 89
เกมส์ประมาณไหนครับ popcap หรืออะไร
กราฟฟิกนี่ใช้อะไรครับ

โพสเมื่อ : 24/1/2009 3:06
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถามเรื่องการโมเครื่อง A110 8G
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 32
ต้องการโมให้เร็วขึ้นเพื่อใช้งานกราฟฟิกกะเล่นเกมส์
---อันนี้หลักๆคืออยู่ที่การด์จอ เพราะฉนั้นโมในส่วนนี้ไม่ได้ครับ

ต้องซื้ออะไรบ้าง แล้วราคาประมาณเท่าไร
---ทำไม่ได้ครับ

แล้วถ้าไปให้ร้านที่เซียร์โม ควรจะซื้อของไปเองหรือไปซื้อที่ร้านแล้วราคาประมาณเท่าไรค่ะ ถ้าใช้HDD 500G นะค่ะ
---อันนี้ไม่ทราบราคานะครับ แต่ค่า hdd ก็ปาไป เกือบ 4พันแล้ว

----------------------------
แนะนำว่า ซื้อ notebook ดีกว่าครับถ้าจะเล่นเกมหรือทำงาน graphic
เพราะ netbook นั้น cpu และ vga ห่วยมากครับแถมจอเล็กไม่เหมาะกับการทำงาน

การโม net book ผมว่ามันก็ทำได้แค่
1.เพิ่มแรม
2.เพิ่ม HDD
3.เพิ่มความจุ battery
4.ใส่ bluetooth ในตัวเครื่อง
5.ใส่ gps ในตัวเครื่อง

โพสเมื่อ : 25/1/2009 12:31

มือเซียน
14/11/2008 11:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1067
ทำได้แค่ที่ คุณ pickytuta บอกนั้นแหละครับ ส่วนที่จะซื้อของไปโมหรือให้ทางร้านจัดให้ เรื่องราคาก็คงไม่ต่างกันมากลองคุยกับเค้าดู ถ้าถูกใจและฝีมือดีก็ให้ทำไปเลยทีเดียวจบ จะได้ไม่ต้องปวดหัวทีหลัง ส่วนเล่นเกมอะไรได้บ้างลองดูในกระทู้เก่าๆมีให้ดูเยอะครับ

โพสเมื่อ : 25/1/2009 17:55

มือใหม่
4/12/2008 21:49
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
ถ้าจะเอาขนาดนั้น ผมว่าซื้อคอมตั้งโต๊ะอีกเครื่องดีกว่าครับ เพราะaspire one ไม่มีประสิทธิภาพด้านกราฟฟิคมากนัก เนื่องจากใช้การ์ดจอออนบอร์ด อย่าว่าแต่โน๊ตบุ๊คเลยครับ ถ้าจะเอาแรงๆหน่อย ก็ควรใช้รุ่นที่มีการ์ดจอแยก แต่ถ้าคุณมีงบซัก 25,000 ขึ้นไป ผมว่าซื้อ Apire one ซักเครื่อง ส่วนเงินที่เหลือซื้อคอมตั้งโต๊ะได้แบบดีๆอีกซักเครื่อง จะคุ้มกว่านะครับ น้องวันใช้พกไปไหนมาไหน เวลาทำงานก็ใช้คอมตั้งโต๊ะทำงานจะดีกว่าครับ

โพสเมื่อ : 26/1/2009 0:41

[ค้นหา ขั้นสูง]