เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

pisitpraisin@gmail.com
อัพเกรด SSD ในตัวเครื่อง EeePC 701 ได้หรือเปล่าครับ
Guest_pisitpraisin@gmail.com
EeePC 701 มี SSD แฟลชไดรท์ขนาด 4 GB. ถ้าต้องการเพิ่มขนาดความจุสามารถหาซื้อมาเปลี่ยนใหม่ได้หรือไม่ครับ ถ้ามีและสามารถเปลี่ยนได้หาซื้อที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ อีกอย่างครับ อัพเกรดแรมได้ไหมครับ ขอผู้รู้อนุเคราะห์หน่อยครับ

โพสเมื่อ : 30/12/2007 22:23
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: อัพเกรด SSD ในตัวเครื่อง EeePC 701 ได้หรือเปล่าครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
ซื้อมานานยังคับ ถ้าเป็นล้อตเก่า s/n 7axxx มีคอนเนคเตอร์ ให้สามารถเพิ่ม ssd ได้ แต่ถ้าเป็นล้อตหลัง 7bxxx,7cxxxx โดนตัดออกคับ เศร้าเลย

โพสเมื่อ : 31/12/2007 14:46
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อัพเกรด SSD ในตัวเครื่อง EeePC 701 ได้หรือเปล่าครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
SSD ในเครื่องเปลี่ยนแปลงไม่ได้ครับ ส่วนแรมสามารถใช้แรมของเครื่องคอมพิวเตอร์ notebook มาอัพเกรดได้เลย

โพสเมื่อ : 31/12/2007 22:37

[ค้นหา ขั้นสูง]