เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

* เล่นเนต Hi-speed ของ True ที่บ้านผ่านสาย...บนลีนุกซ์ ต้องลงโปรแกรม ของ True มั้ยครับ
มือใหม่
24/1/2009 11:54
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 15
* เล่นเนต Hi-speed ของ True ที่บ้านผ่านสาย...บนลีนุกซ์ ต้องลงโปรแกรม ของ True มั้ยครับ

ต้องลงเหมือนกับเครื่องบ้านรึป่าว

หรือต่อสายเข้า แล้วใส่ Password แล้วใช้ได้เลย

รบกวนผู้รู้อีกทีครับ

โพสเมื่อ : 28/1/2009 20:27
Transfer the post to other applications Transfer

Re: * เล่นเนต Hi-speed ของ True ที่บ้านผ่านสาย...บนลีนุกซ์ ต้องลงโปรแกรม ของ True มั้ยครับ
มือสมัครเล่น
31/12/2008 1:05
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 35
ผ่านสายนี่สายอะไรครับ USB หรือ LAN
บนลีนุกซ์ต้องใช้โมเด็มเราเตอร์ครับ ต่อ LAN ตามปกติแล้วก็เซ็ตพาสเวิร์ด true ที่เราเตอร์เอา

โพสเมื่อ : 29/1/2009 15:07

Re: * เล่นเนต Hi-speed ของ True ที่บ้านผ่านสาย...บนลีนุกซ์ ต้องลงโปรแกรม ของ True มั้ยครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
* ผ่านโมเด็มของ True มาที่ สาย Lan เข้าเครื่องเลยครับ
......เราต้องลง Drive ของ True อีกมั้ยครับ.....หรือใช้ Drive ที่มีอยู่ใน One ได้เลย

รบกวนอีกทีครับ

โพสเมื่อ : 29/1/2009 17:01
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
แล้วต้องใส่ Username...Password ต้องไหนครับ

โพสเมื่อ : 29/1/2009 17:11

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 16
ถ้า modem ที่ได้มาเป็น router ก็ไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มทั้งนั้นครับ เพราะ username/password set ใส่ router ไว้แล้ว แค่เสียบสาย lan เข้า acer ก็จะ detect เจอเองเล่นเน็ตได้เลย

โพสเมื่อ : 8/2/2009 0:26

[ค้นหา ขั้นสูง]