เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

อยากทราบว่า Netbook รุ่นไหนหน้าจอคุณภาพดีสุดครับ
มือสมัครเล่น
29/1/2009 15:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 68
กำลังตัดสินใจจะซื้อ netbook ซักเครื่องน่ะครับ เอาไว้ใช้งานทั่ว จะเน้นทางด้านดูภาพ ดูหนัง น่ะครับ

เลยอยากทราบว่า netbook ของยี่ห้อไหน จอภาพสวยสุดครับ จริงๆชอบดีไซน์ของ MSI Wind กับ Aspire One แต่อ่านจากรีวิวเห็นว่าจอของ Wind ภาพไม่สวยเท่าไหร่ เลยอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมจากผู้ที่เคยใช้งานหรือเคยสัมผัสมาหลายๆรุ่นน่ะครับ เพราะอาจจะไม่ค่อยมีเวลาไปเดินเทียบเอง

โพสเมื่อ : 29/1/2009 15:44
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากทราบว่า Netbook รุ่นไหนหน้าจอคุณภาพดีสุดครับ
มืออาชีพ
28/1/2008 16:57
จาก กทม.
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 201
อย่างนี้ต้องไปดูเองครับ save file หนังที่ดูบ่อยๆ แล้วไปเปิดดูครับ save เป็น .avi และ mpeg สำรองไว้เผื่อเปิดบน linux ไม่ได้

ส่วนตัวอยากให้ลองดู BENQ เพราะใน leaflet ระบุว่าใช้จอ LED ไม่ใช่ LCD

โพสเมื่อ : 29/1/2009 21:30
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากทราบว่า Netbook รุ่นไหนหน้าจอคุณภาพดีสุดครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 58
ชอบ Sony ตัวใหม่ครับ หนักแค่ 6 ขีด

http://www.trendypda.com/modules/news/article.php?storyid=925

อันนี้ แกะกล่อง Sony Vaio P

http://www.trendypda.com/modules/news/article.php?storyid=929

อันนี้เป็น ภาพเปลือย

โพสเมื่อ : 29/1/2009 23:51

มืออาชีพ
15/1/2009 17:50
จาก เวทีนายแบบ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 309
ผมใช้ BenQ จอ10นิ้วถ้าจอคุณภาพดีผมดูไม่เป็นครับไม่มีความรู้ แต่ถ้าจอชัดภาพคม ผมยืนยันครับชัดแจ่ม ส่วนการใช้งานอื่นด ดีครับ

ติอย่างเดียวเรื่องแบท3เซลล์ แต่ผมเองก็เสียบไฟเล่นครับแบทไม่ค่อยได้ใช้

เห็นข่าวจะมี6เซลล์ออกมาครับ

---
รอฟังจากท่านอื่นๆที่ใช้เครื่องรุ่นอื่นมาคุยให้ฟังอีกเพื่อเปรียบเทียบอีกทีก็แล้วกันครับ

โพสเมื่อ : 14/3/2009 15:54

[ค้นหา ขั้นสูง]