เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ถามเรื่องกล้องนิดนึงครับ
มือสมัครเล่น
23/2/2009 10:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 22
คือกำลังตัดสินใจจะซื้อ netbook อยู่
ที่เล็งไว้ก็มี HP mini 1000 กับ wind น่ะครับ (จริงๆอยากดได้ wind แต่ยังไม่เคยเล่นตอนเปิดเครื่องอยู่)

ที่สงสัยอยากจะถามเพื่อนๆพี่ๆ ก็คือกล้องเนี่ยแหละครับ อยากรู้ว่ามันชัดมั๊ย

เพราะเท่าที่เดินดูๆมาเนี่ย สาม-สี่ตัว HP mini 1000, Asus EeePC ตัวจอ10นิ้ว, Acer Aspire One คนขายบอกว่ากล้อง 1.3 ล้านหมดเลย

แต่ HP กะ asus นี่กล้องมันไม่ชัดเลยอ่ะครับ เวลาขยับตัวก็เหมือนมันดีเลย์นิด ต่างกะ acer เลย ของ acer นี่ลื่นดูเป็นปกติดีมาก

กล้องของ wind นี่เป็นไงบ้างครับ

แล้วก็ที่มันเป็นงี้เพราะกล้อง หรือเพราะโปรแกรมที่ใช้เปิดครับ ไอ้เจ้าอันอื่น(HP, asus)นี่เข้าใช้เปิดใน my computer แล้วไปที่ usb video กันหมด แต่ acer นี่มันมีโปรแกรมของมันตอนเปิด มันทำให้ภาพชัดต่างกันมั๊ยครับ

คือตอนนี้ติดเรื่องเดียวครับ เพราะว่าจะใช้ skype เป็นหลักเลยยังคิดไม่ค่อยตกครับ เพราะ acer นี่กล้องชัดแต่คิดว่าจอมันเล็กไปน่ะครับ

โพสเมื่อ : 23/2/2009 18:50
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถามเรื่องกล้องนิดนึงครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
acer กล้องมัน 3 แสนพิกเซลเองไม่ใช่หรือ ความละเอียดมันน้อย ข้อมูลที่ส่งผ่านก็น้อย มันเลยไม่เห็นว่าหน่วงๆ

โพสเมื่อ : 23/2/2009 21:28

Re: ถามเรื่องกล้องนิดนึงครับ
มือสมัครเล่น
23/2/2009 10:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 22
อ่อ...สงสัยคนขายมั่ว

ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 24/2/2009 8:35
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]