เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ใด้มาใหม่ครับรุ่นa110แต่ชาตร์ไฟไม่เข้าทำไงดีครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
คือใด้มาเมื่อวานนี้เองครับกลับมาก็ลองเปิดดูแต่ไฟเขียวแบ็ตติดขึ้นมาซัก1-2
นาที เครื่องก็ดับไปเลย คิดว่าไม่มีอะไรกลับมาบ้านเลยเสียบไฟชาตร์ พอเสียบแล้วไฟเป็นสีแดงซักแป๊บก็กลายเป็นสีเขียวแล้ว และเมื่อทิ้งใว้ซักพักลองเปิดเครืองก็ติดแป๊บเดียวก็ดับไปอีก เลยทิ้งข้ามคืนใว้มาลองตอนเช้าก็ยังเป็นเหมือนเดิม ลองถอดแบ๊ตออกใช้ไฟตรงก็เป็นครับ จะทำอย่างไรดี จะเข้าศูนย์ที่ใกล้ที่สุดแถว จังหวัดปทุม มีบ้างใหมครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับร้อนใจจริงๆเลยครับ

โพสเมื่อ : 28/2/2009 8:37
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ใด้มาใหม่ครับรุ่นa110แต่ชาตร์ไฟไม่เข้าทำไงดีครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
คงต้องให้ศูนย์บริการดู คงเป็นปัญหาของฮาร์ดแวร์

โพสเมื่อ : 28/2/2009 10:50

Re: ใด้มาใหม่ครับรุ่นa110แต่ชาตร์ไฟไม่เข้าทำไงดีครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 58
แบต หลวม หรือป่าวครับ

ของผมก็เป็นแบบคุณเลย

ซื้อมาวันแรกกับมาเปิดเครื่อง 1 นาทีดับตลอด

ผมลองถอดแบต แล้วเสียบสายชาต โดยไม่ได้ใส่แบตแล้ว

ลง windows

อาการดังกล่าวก็หายไปเลยครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม -*-

โพสเมื่อ : 28/2/2009 12:37
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]