เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

คายรุช่วยบอกที
มือใหม่
28/2/2009 18:23
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
คือว่าพึ่งสมัครเปนสมาชิกเลยมิค่อยรุอาไรมากนัก
แต่ว่ามีเรื่องอยากจาถามอ่านะคือว่าเค้าคุยกับคนญี่ปุ่นอยู่คนนึงในhi5
แต่มิรุว่าจาพูดยังไงให้เข้าใจเพราะเค้ารู้ภาษาญี่ปุ่นนิดหน่อยเองอ่ะ
จาบอกให้เค้าเข้าใจไงดี...

อยากบอกว่า "ฉันพูดภาษาญี่ปุ่นได้นิดหน่อยอ่ะ" ภาษาญี่ปุ่นต้องพูดยังไง
ขอเปนตัวโรมานจิก้อได้นะ

ขอความกรุณาด้วยเจ้าค่ะคายก้อได้..อาจพูดมิค่อยสุภาพก้อขอโทดด้วยนะค้าบปม

โพสเมื่อ : 28/2/2009 18:42
Transfer the post to other applications Transfer

Re: คายรุช่วยบอกที
มืออาชีพ
21/5/2007 18:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 404
ก่อนอื่น ต้องยินดีต้อนรับก่อนนะค้าา
ที่ถามมา เขียนได้ว่า...

nihongo ga sukoshi dake hanasemasu.

นิฮงโหงะ งะ สุโก๊ะชิ ดะเขะ ฮะนาเซะ มัส.

แปลว่า พูดภาษาญี่ปุ่นได้นิดโหน่ยเองค่าาา
โอเคนะคะ

โพสเมื่อ : 3/3/2009 12:29

Re: คายรุช่วยบอกที
มือใหม่
28/2/2009 18:23
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
arigato นะนะ

โพสเมื่อ : 11/3/2009 15:14
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]