เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ถามกูรูทุกทุกคนครับ
มือใหม่
28/1/2009 13:55
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 15
ผมอ่ะ ตอนนี้ชอบ ลีนุกซ์เพราะ น้องวันนี่แหละแต่ก้อยังไม่ลืมวินโดว์นะครับ เพราะก้อใช้อยู่เสมอ
แต่อยากจะถาม นิดนึงอ่ะครับว่าจะเป็นไปได้ไหม
อย่าเพิ่งบ่นนะครับ
- ถ้าผมใช้ลีนุกซ์มีคนบอกว่าจะไม่ติดไวรัสน่ะครับอันนี้จริงหรือป่าว รวมทั้ง ไวรัส msnด้วย ครับ
-อยากถามอีกข้อ ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับ คือว่าถ้าเราจะเล่นแคมฟร้อกในลีนุกซ ของน้องวันได้ไหม(อิอิ ไม่รู้ว่าผมบ้าหรือป่าวที่ถามแบบนี้)
ช่วยหน่อยนะครับ

โพสเมื่อ : 1/3/2009 11:03
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถามกูรูทุกทุกคนครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ไวรัสมันต้องเขียนให้กับระบบปฎิบัติหนึ่งๆ โดยเฉพาะ หากจะโจมดี windows มันก็จะไม่ทำงานใน linux ยกเว้นหากมีใครอุตริเขียนไวรัสมาโจมตี linux โดยเฉพาะ แต่ยังโชคดีที่ทุกวันนี้ยังไม่มี

เรื่องแคมฟร็อกไม่ทราบเหมือนกัน ไม่เคยเล่นครับ ลองศึกษาเรื่องเอาโปรแกรม windows มาทำงานผ่าน WINE ใน linux ดูครับ

โพสเมื่อ : 1/3/2009 11:20

Re: ถามกูรูทุกทุกคนครับ
มือสมัครเล่น
20/12/2008 7:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 83
เหมือนกับคุณ kiat ครับบบบ :) ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบ

โพสเมื่อ : 1/3/2009 11:24
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]