เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

อยากรู้ว่า ถ้าไม่ใส่ silicone บน keyboard แล้ว จะทให้หน้าจอน้องวันเป็นรอยได้มั้ยครับ
มืออาชีพ
19/7/2008 17:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 103
พอดีผมก็ติดกันรอยหน้าจอไว้เหมือนกัน แต่ไม่ได้ใช้ silicone keyboard ใช้ไปใช้มา ปรากฎว่ามีรอยขีดๆขึ้นมาบนกันรอยเต็มเลยอ่ะ บางรอยก็ลึกจนเปิดหน้าจอแล้วยังเห็นเป็นขีดๆ แบบเกิดจากไรได้มั่งอ่ะครับ เพราะไม่เคยโดยอะไรเลย ว่าจะไปหา silicone ปิด keyboard มาใช้ จะช่วยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 5/3/2009 18:47
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากรู้ว่า ถ้าไม่ใส่ silicone บน keyboard แล้ว จะทให้หน้าจอน้องวันเป็นรอยได้มั้ยครับ
มืออาชีพ
16/2/2009 20:30
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 139
ผมไม่ได้ใช้ทั้ง2อย่างเลย หน้าจอผมก็ไม่เป็นรอยนะครับ ที่เป็นรอยอาจเป็นเพราะแผ่นใสกันหน้าจอมันมีความหนา เลยอาจทำให้ไปสัมผัสกับคีย์บอร์ด

โพสเมื่อ : 6/3/2009 2:00
WINDOWS 7 ULTIMATE
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากรู้ว่า ถ้าไม่ใส่ silicone บน keyboard แล้ว จะทให้หน้าจอน้องวันเป็นรอยได้มั้ยครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ปกติคีย์บอร์ดจะไม่ไปเสียดสีกับหน้าจอนะ แต่อาจเป็นไปได้หากเครื่องถูกกดทับมากๆ เช่น เอาเครื่องยัดใส่กระเป๋าที่มีของเยอะๆ แค่เอาแผ่นกระดาษที่กั้นระหว่างหน้าจอกับคีย์บอร์ดมาวางไว้ก็พอ (แผ่นบางๆ มากับเครื่องตอนซื้อ)

โพสเมื่อ : 6/3/2009 7:57

มือเซียน
14/11/2008 11:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1067
ทำไมท่านใช้งานได้สมบุกสมบันขนาดนั้นล่ะครับ อย่างที่คุณ kiat ว่าไว้ คงไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ ผมว่า ฝาเครื่องคงมีอันเป็นไปก่อนกันรอยแน่ๆคงไม่เหลือแล้ว นอกจากว่า ตัวกันรอยจะมีความหนาจนสัมผัสคีย์บอร์ดได้มากกว่าครับ

โพสเมื่อ : 6/3/2009 12:42

มืออาชีพ
19/7/2008 17:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 103
ขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาตอบนะครับ ตอนนั้นใช้กระดาษมารองอย่างที่พี่ kiat แนะนำ ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 8/3/2009 9:38

[ค้นหา ขั้นสูง]