เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยด้วยครับ เข้าโปรแกรมacdsee proไม่ได้
มืออาชีพ
25/10/2008 2:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 231
ช่วยด้วยครับ เข้าโปรแกรมacdsee proไม่ได้

ก็ใช้ปรกติไม่ได้ปรับหรือทำอะไรเลย อยู่ๆก็เข้าไม่ได้ ลองเข้าที่program fileแล้ว ก็ไม่ได้ งงเลย

ทั้งๆที่ตัวโปรแกรมก็ยังอยู่ในprogram file เข้าไปดูในcontrol panal>add or remove programก็ยังอยู่ แค่เข้าไม่ได้เฉยเลย คือดับเบิ้ลคลิก แล้วมีนาฬิกาทราย จากนั้นก็เงียบสงบไม่มีไรเกิดขึ้น

ลองรีสตาจแล้ว ลองsystem restoreแล้ว ไม่หาย

แล้วที่สำคัญลองเข้าtark managerดูปรากฎว่า มันอยู่ในprocessesครับ กำลังกินแรมเลย แต่กลับไม่อยู่ในapplicationsอ่ะครับ งงมากๆๆๆๆ

ท่านใดทราบบ้างเกิดจากอะไร แก้ยังไงดีครับ

ปล.ไม่เกี่ยวกับeee pcนะครับ แต่เข้ามาถามบรอดนี้บ่อยเลยรู้ว่ามีท่านผู้รู้เยอะ เลยมาถามบรอดนี้ เพราะไม่เคยเข้าบรอดอื่นเลย รบกวนหน่อยนะครับ

โพสเมื่อ : 7/3/2009 0:35
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยด้วยครับ เข้าโปรแกรมacdsee proไม่ได้
มือเซียน
14/11/2008 11:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1067
สงสัยลิงค์เข้าโปรแกรมหาย ลองเข้า task managerหยุดการทำงานดูก่อน แล้วใช้โปรแกรมพวกซ่อมรีจิสเตอร์และccleaner จัดการปัญหาต่อไป(ซ่อมแซมรีจิสเตอร์และ
ล้างขยะที่ตกค้างในคอมฯ) ถ้าไม่หายโพสต์มาใหม่ครับ

โพสเมื่อ : 7/3/2009 12:32
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยด้วยครับ เข้าโปรแกรมacdsee proไม่ได้
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

bitloader เขียนว่า:
สงสัยลิงค์เข้าโปรแกรมหาย ลองเข้า task managerหยุดการทำงานดูก่อน แล้วใช้โปรแกรมพวกซ่อมรีจิสเตอร์และccleaner จัดการปัญหาต่อไป(ซ่อมแซมรีจิสเตอร์และ
ล้างขยะที่ตกค้างในคอมฯ) ถ้าไม่หายโพสต์มาใหม่ครับ

ใช้ccleaner ทุกวันอยู่แล้วอ่ะครับ ไม่หายนะ

โพสเมื่อ : 7/3/2009 22:48

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
สงสัยแก้ยากแฮะ

โพสเมื่อ : 9/3/2009 0:02

มือสมัครเล่น
9/12/2008 20:13
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 90
ลงใหม่เลยอะเคยเป็นแต่กับโปรแกรมอื่นลงใหม่ก็หายใช้ได้เหมือนเดิม

โพสเมื่อ : 9/3/2009 0:06

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ก็ว่าจะลงใหม่ครับ แต่อยากทราบว่า มันเป็นแบบนี้ได้ไง อยากทราบวิธีแก้ด้วยอ่ะครับ

แต่กำลังหามาลงใหม่ครับ หาไม่ได้ซะที หาตั้งนานละ (หายาแก้ไอนะ55+)

โพสเมื่อ : 9/3/2009 17:16

[ค้นหา ขั้นสูง]