เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

วันนี้มาแนะนำโปรแกรม WinFlip และ Visual Task Tips แนวๆอีกแล้ว
มือสมัครเล่น
จาก ChiangMai Thailand
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 73
WinFlip 0.42

Open in new window

1. เมื่อโหลดมาแล้ว ให้แตกไฟล์ไว้ไหนก็ได้ (แนะนำ C:WindowsWinFlip หรือ C:Program FilesWinFlip)
2. ทำ Shortcut ที่ไฟล์ WinFlip.exe โดยการคลิ๊กขวาค้างแล้วลากปล่อยไว้ที่ว่าง แล้วเลือก Create Shortcuts Here
3. นำ Shortcut ที่ได้ไปไว้ที่ C:Documents and Settings<<USER>>Start MenuProgramsStartup (เพื่อทำให้ัเวลาที่รัน Windows ทุกครั้งให้รันไฟล์นี้ด้วย)
4. นำไฟล์ 0.421 Debug แตกไฟล์มาวางทับไฟล์เก่า ก็เป็นอันเสร็จสิ้นครับ

คุณสมบัติของโปรแกรมนี้ จากที่ผมได้ใช้งานมา...
1. Flip หน้าต่างโดยการกดปุ่ม Windows + Tab เหมือนกับ Windows Vista
2. เพียงแค่วนเมาส์เป็นวงกลม 1 รอบด้วยความเร็วพอเหมาะ ก็ทำให้ Flip หน้าต่างได้แล้ว (ก็เหมือนเป็นคีย์ลัดแหละ แต่เป็นการใช้เมาส์แทน)
... Tip. เพื่อป้องกันการวนเมาส์ 1 รอบโดยไม่ตั้งใจ ให้คุณปรับค่า Option ที่ Mouse แล้วเลื่อนค่าไปที่ Dull เพื่อทำให้เป็นการวนเมาส์ 2 รอบจึงจะ Flip หน้าต่างแทน
3. ในระหว่าง Flip หน้าต่าง สังเกตุว่า มีตัวอักษรกำกับแต่ละหน้าต่างเอาไว้ด้วย ซึ่งก็คือลำดับหน้าต่างที่เราเปิดไว้ครับ เราสามารถกดคีย์ตัวอักษรที่คีย์บอร์ดเพื่อไปยังหน้าต ่าง Window นั้นๆได้เลย โดยไม่ต้องกดสลับทีละหน้าให้เสียเวลา
4. เซ็ตค่าทำให้หน้าต่างแสดงแบบเล็กหรือแบบใหญ่ก็ได้ (ขนาดไม่ต่างกันเท่าไหร่)
5. ปรับค่ารายละเอียดของ Texture ได้ (มีผลต่อความเร็วในการ Flip ด้วย)

http://winflip.stylekings.de/

มันจะทำให้ Eee ของเราช้าลงหรือป่าว

โพสเมื่อ : 9/1/2008 1:31
Windows XP Pro SP2 Lite
Transfer the post to other applications Transfer

Re: วันนี้มาแนะนำโปรแกรม WinFlip และ Visual Task Tips แนวๆอีกแล้ว
จาก ChiangMai Thailand
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 73
Visual Task Tips

Visual Task Tips โปรแกรมตัวจิ๋วที่จะทำให้ Windows XP คู่ใจของคุณมีความสามารถในการ Preview หน้าตาของโปรแกรมที่ซ่อนอยู่ใน Taskbar ซึ่งเป็นลูกเล่นหนึ่งของ Windows Vista นั่นเอง

โปรแกรมนี้มีขนาดเล็กมากเพียง 90 kB เท่านั้น เมื่อติดตั้งแล้ว Restart เครื่องสักครั้งก็จะเห็นผลได้ทันที โดยเมื่อเราเลื่อน Curser ของเมาส์ไปวางอยู่บนปุ่มใน Taskbar มันจะมีหน้าต่าง Preview หน้าตาโปรแกรมนั้นๆ ขึ้นมาดังรูปด้านบน

เนื่องจาก Visual Task Tips เป็นโปรแกรมขนาดเล็กมันจึงกินกำลัง CPU และ Ram ไม่มาก (กินสเปคน้อยมากถ้าเทียบกับ Vista ) ที่สำคัญโปรแกรมนี้ใช้ฟรี และไม่มีโฆษณาหรือข้อจำกัดผูกมัดใดๆทั้งสิ้น

http://www.visualtasktips.com/

โปรแกรมมสองตัวนี้เป็น Freeware ครับ นอนหลับฝันดีทุกคนครับผม

โพสเมื่อ : 9/1/2008 1:40
Windows XP Pro SP2 Lite
Transfer the post to other applications Transfer

Re: วันนี้มาแนะนำโปรแกรม WinFlip และ Visual Task Tips แนวๆอีกแล้ว
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 9/1/2008 7:17

มืออาชีพ
24/11/2007 9:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 231
ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 9/1/2008 8:15

29/12/2007 21:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 65
ขอบคุณครับ ผม run winflip แล้วมันขึ้นว่า

can't find the language file The application will quit

ทำไงครับผม

โพสเมื่อ : 9/1/2008 10:38

มือวาง
29/12/2007 7:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 526
ขอบคุณครับที่นำสิ่งดีๆมาฝากกัน

โพสเมื่อ : 11/1/2008 21:30

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
เจ๋งมากเลย

โพสเมื่อ : 11/1/2008 21:57

23/12/2007 17:27
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 40
อ้างถึง:

yuthana เขียนว่า:
ขอบคุณครับ ผม run winflip แล้วมันขึ้นว่า

can't find the language file The application will quit

ทำไงครับผม

คุณต้องไป download จากที่นี่ก่อนครับ http://winflip.stylekings.de/download/ แล้วค่อย copy ตัว Debug ทับลงไป

โพสเมื่อ : 12/1/2008 11:32

[ค้นหา ขั้นสูง]