เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

รบกวนผู้เชี่ยวชาญ WINE
มืออาชีพ
22/12/2008 23:24
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 117
ผมพบปัญหา WINE รันบนเครื่อง Aspire one linux
1. ผมเอาโปรแกรมแผนที่ของ ThinkNet ติดตั้ง เปิดได้ปกติ แต่ใช้ไปแล้วจะเกิดปัญหาโปรแกรมปิดตัวเองลงไปเฉยๆ
2. โปรแกรม Google Earth Linux นำมาติดตั้งต่างหาก ถอน WINE ออกไปแล้ว แต่ได้ลองหาข้อมูลดูทั่วไป เขาบอกว่า Google Earth ใช้engine ตัวเดียวกับ WINE ก็มีปัญหาเดียวกัน คือ เปิดโปรแกรมได้ แต่พอซูมเข้าไป แล้วโปรแกรมจะปิดตัวเองลง

รบกวนท่าที่เคยเจอปัญหาหรือพอจะชี้แนะแนวทางให้ทราบด้วย ขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 27/3/2009 10:31
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]