เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

wind ที่เชียงใหม่หาซื้อยากจัง
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
wind ที่เชียงใหม่หาซื้อยากจัง ที่ว่ามีที่se-edผมไปติดต่อก็บอกว่า
ปิดรับสั่งจองแล้ว
แล้วผมจะได้ใช้windกะเขามั้ยเนี่ย
หรือว่าต้องหันไปใช้ axioo pico แทนเพราะหาซื้อได้ง่ายกว่า

แวะเข้ามาอัพเดทให้ทราบครับเผื่อว่าจะมีท่านใดที่คิดจะซื้อที่ซีเอ็ดจะได้ไม่ต้องเสียเวลาไป

โพสเมื่อ : 2/4/2009 15:27
Transfer the post to other applications Transfer

Re: wind ที่เชียงใหม่หาซื้อยากจัง
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
หากไม่ต้องการใช้ Bluetooth เอาเป็น Axioo Pico แทนก็ได้ เครื่องข้างในเหมือนๆ กัน ใช้งานได้เหมือน MSI Wind

โพสเมื่อ : 2/4/2009 15:54

Re: wind ที่เชียงใหม่หาซื้อยากจัง
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ผมโทรไปที่eSys เค้าบอกว่าสามารถจัดส่งทางไปรษณีย์ได้
โอนเงินค่าเครื่องไปให้บวกค่าส่งอีก200บาท
ก็สะดวกดีเหมือนกัน

เพราะบ้านอยู่ไกลไม่ได้เช็คเครื่องด้วยตัวเอง
ผมก็เลยให้ทางบริษัทช่วยเช็คแทนให้
ก็หวังว่าทางเค้าจะดูแลแทนให้แหละครับ
พรุ่งนี้ก็จะโอนเงินค่าตัวไปให้แล้ว
อีกไม่กี่วันก็คงได้ของ

แล้วจะเข้ามาตามเรื่องต่อให้จบครับ
ว่าตกลงจะแฮบปี้ตอนได้ของหรือไม่
เผื่อว่าจะมีเพื่อนๆคนไหนที่จะลองสั่งซื้อแบบนี้บ้าง

โพสเมื่อ : 2/4/2009 18:33
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
12/6/2008 10:34
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 105
อ้างถึง:

backlight เขียนว่า:
wind ที่เชียงใหม่หาซื้อยากจัง ที่ว่ามีที่se-edผมไปติดต่อก็บอกว่า
ปิดรับสั่งจองแล้ว
แล้วผมจะได้ใช้windกะเขามั้ยเนี่ย
หรือว่าต้องหันไปใช้ axioo pico แทนเพราะหาซื้อได้ง่ายกว่า

แวะเข้ามาอัพเดทให้ทราบครับเผื่อว่าจะมีท่านใดที่คิดจะซื้อที่ซีเอ็ดจะได้ไม่ต้องเสียเวลาไป

axioo pico ยังมีวางขายอยู่อีกเหรอครับ อยากได้เอามาทำ nas เล่น

โพสเมื่อ : 4/4/2009 7:46

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
foursystemมีสาขาที่เชียงใหม่ครับ
แต่ไม่ได้ขายปลีก ร้านดีลเลอร์ที่รับไปจำหน่ายต่อคือ
provision
ผมโทรไปถามราคาแล้ว เรียกราคาแพงกว่าwindเสียอีก
ลองโทรเช็คดูใหม่ก็ได้ครับเผื่อว่าจะได้ราคาที่ถูกกว่าที่บอกกับผม
053227331-2
อ้อของต้องสั่งนะครับ ไม่มีตัวเป็นๆให้ดู

โพสเมื่อ : 4/4/2009 10:41

มืออาชีพ
12/6/2008 10:34
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 105
เมื่อต้นปี axioo pico รุ่นที่เป็นแฝดคนละฝากับ msi wind u100 ราคา12,xxx บาท ครับ ถ้าตอนนี้แพงกว่าเล่น msi wind u100 ดีกว่าครับ

โพสเมื่อ : 4/4/2009 17:24

มือเซียน
14/11/2008 11:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1067
มาหลอกให้อยาก แล้วจากไปจริงๆเลย

โพสเมื่อ : 4/4/2009 18:06

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
เข้ามาตุ่อให้จบครับ
ผมได้windที่สั่งซื้อแล้วจัดส่งทางไปรษณีย์มาแล้ว
ทุกอย่างโอเคเหมือนไปซื้อด้วยตัวเองที่ร้าน
อีซิสเค้าดูแลตรวจสอบก่อนส่งแบบมืออาชีพครับ
ใช้เวลาในการส่งของ3วัน
แพ็คของกันกระแทกมาให้อย่างดีใช้ได้
อันนี้ใ้ห้คะแนน8เต็มสิบ
หักไปสองคะแนน เพราะของมาช้ากว่าแบต9เซลจากhi-shop
สั่งพร้อมกันแต่ของมาก่อน บอกเลขemsให้ตรวจสอบ
แถมยังโทรมาสอบถามหลังได้รับของ
สรุปว่าสำหรับผมที่อยู่เชียงใหม่
ก็สามารถใช้วินกับเค้าได้เหมือนกัน
(แต่ห้ามเสียนะ เพราะเข้าศูนย์ซ่อมคงต้องเสียค่าจัดส่งของไปกลับเองอีกหลายร้อย)

โพสเมื่อ : 11/4/2009 7:58

[ค้นหา ขั้นสูง]