เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ตอนนี้ Netbook ของอะไรน่าใช้บ้างครับ จะซื้ออาทิตย์หน้า ช่วยแนะนำทีครับ
มือใหม่
19/9/2008 18:24
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
จะเอาไว้ใช้งาน excel word internet outlook แค่นั้นครับ อยากได้ที่จอซัก 10 นิ้ว up เครื่องไม่ต้องแรง hdd ไม่ต้องเยอะครับ แบต 3 cell ก็พอ

ตอนนี้ดูๆ Lenovo S10 ไว้ แ่ต่ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย เพื่อนๆแนะนนำยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรบ้าง ขอราคาด้วยนะครับ

หรือว่ารออีกซักพักจะมีรุ่นอะไรน่าใช้ออกมาบ้างไหม เพราะไม่ได้รีบมาก รอได้ซักเดือน

โพสเมื่อ : 19/4/2009 20:09
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ตอนนี้ Netbook ของอะไรน่าใช้บ้างครับ จะซื้ออาทิตย์หน้า ช่วยแนะนำทีครับ
มือสมัครเล่น
13/3/2009 10:26
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 67
ใช้ S10 อยู่ครับ จะบอกว่ามันร้อนเอาเรื่องอยู่
ใช้ไปนานๆนี่อุ่นกาแฟได้เลย 555+
ข้อเสียอีกข้อคือมี USB แค่ 2 ช่องครับ
ถ้ารับสองข้อนี้ได้ก็ไม่มีปัญหาครับ

ข้อดีคือคนใช้หน้าตาดี เอ๊ย ไม่ใช่
คืองานประกอบที่ดูแล้วแข็งแรงดี
และมีปุ่ม recovery ที่จะกู้ระบบขึ้นมาให้ได้ภายใน 10 นาทีครับ
(แบบ defult ที่มาจากโรงงานนะครับ)
หรือจะทำการ backup เอาไำว้เองตามต้องการก็ได้
เหมือนกับการ ghost น่ะครับ แต่เป็น software ของ lenovo ให้มาเลย
เท่าที่ใช้ดูก็สะดวกดีครับ

โพสเมื่อ : 19/4/2009 22:27

Re: ตอนนี้ Netbook ของอะไรน่าใช้บ้างครับ จะซื้ออาทิตย์หน้า ช่วยแนะนำทีครับ
มืออาชีพ
18/6/2008 19:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 191
ซื้อแบบ msi wind มือสอง (ต่อจากผมก็ได้) :)

หรือถ้าจะรอ ผมว่ารอ Asus T101 ก็ดีนะ เพราะจริงๆ spec netbook มันก็เหมือนๆกันหมดอ่ะ
แต่ตัว t101 เป็น touch screen (มันเป็น tablet) น่าจะสนุกกว่าครับ

โพสเมื่อ : 19/4/2009 22:57
Transfer the post to other applications Transfer

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 30
เรื่องความร้อนผมใช้อยู่เทียบกับ aspire one แล้ว S10 เย็นสบายกว่ามากๆ ไม่รู้ทำไมถึงได้เห็นหลายคนบอกว่ามันร้อน ของผมเดิมๆ ไม่ได้เพิ่ม Ram อะไร ไม่รู้เกี่ยวหรือเปล่าหลายท่านชอบ อัพแรมเป็น 2 G แล้วมีปัญหาเรื่องความร้อน ผมใช้ noteball หนุนเครื่องเวลาใช้งานด้วย ทั้ง 2 เครื่อง

เลือก S10 ครับ ตัวเครื่องประกอบดูดีมาก เหมือนด้านบนว่าไว้ แต่ข้อเสียคือกินไฟ แบต 3 cell ไม่ค่อยจะเต็ม 2 ชมดี หรือพอดี 2 ชม เท่านั้น ถ้าเป็น ตัวนี้แนะนำ 6 cell ดีกว่า

ถ้าให้รอผมรอ Dell Mini 10, 11 จริงๆ รออยู่รอไม่ได้เลยซื้อ aspire one มาใช้แก้ขัดไปก่อน

โพสเมื่อ : 20/4/2009 1:51

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 18
ใช้อยู่ ดีทีเดียว และขอเตือนอย่าได้ update camera FW นะครับ ยังไม่ค่อยดี ส่วนความร้อน up Bios FW เห็นว่าแก้ได้นะ

โพสเมื่อ : 20/4/2009 17:42

12/11/2008 8:26
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 24
เชียร์ lenovo s10
ใช้แล้วติดใจกว่า tablet pc ที่ซื้อมาก่อนหน้านั้นเดือนกว่าๆ
((จนอยากขาย tablet pc ทิ้ง))

ตอนนี้ราคาถูกลงมากแล้ว
แถมยังให้แบต ๖ เซลล์
แรม ๒ กิ๊ก

โพสเมื่อ : 20/4/2009 23:04

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
ลองดู Benq U101 ครับ บริเวณ Keyboard กับ Touch Pad เย็นกว่า ACER กับ Lenovo ครับ

โพสเมื่อ : 21/4/2009 10:20

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 68
ขอสนับสนุนS10ด้วยคน ใช้แบต6เซล เลยกลายเป็นแท่นหนุนอย่างดี
ความร้อนไม่มากนะ เพิ่มแรมอีก1G ไวกว่าพรรคพวกอีกหลายคน
ใช้อยู่ในห้องแอร์อยู่แล้ว จะกลัวความร้อนไปใยเล่า

โพสเมื่อ : 21/4/2009 22:08

[ค้นหา ขั้นสูง]