เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ถาม 3 เรื่องค่ะ แบต 3-cell, แบต 6-cell, คริสตัล เคส
มือใหม่
26/4/2009 21:27
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
ตอนนี้ใช้ aspire one 160GB อยู่ค่ะ ใส่แบตที่มากับตัวมันเลย คือ 3-cell รู้สึกว่ามันหมดเร็วมาก หรือเพราะเิปิด wifi เล่นเน็ต ด้วยหรือเปล่า เลยอยากรู้ว่า ของพี่ๆ เพื่อนๆ อยู่กันได้นานขนาดไหน สำหรับ เปิด wifi เล่นเน็ตค่ะ

ขอถามเพิ่ม ว่า ถ้าจะหาซื้อ แบต 6-cell มาใช้ หาซื้อจากที่ไหนได้บ้าง แล้วถ้าซื้อจากร้านที่นำเข้ามาเอง จะมีปัญหาระยะยาวกับเครื่องหรือเปล่้าคะ พอจะทราบราคาศูนย์ หรือ ร้านที่เชื่อถือในเรื่องคุณภาพและราคา แนะนำบ้างหรือเปล่้าคะ

สุดท้ายคือ อยากจะถาม พี่ๆเพื่อนๆ ที่ใส่ คริสตัล เคสค่ะ ใส่แบต 6-cell แล้วจะใส่คริสตัส เคส ได้หรือเปล่า มีส่วนไหนที่ติดบ้างมั้ยคะ แนะนำ คริสตัล เคส ร้านขายให้หน่อยคะ อยากขอดูรูปแบบ วัสดุแล้วก็สี หน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

โพสเมื่อ : 28/4/2009 13:19
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถาม 3 เรื่องค่ะ แบต 3-cell, แบต 6-cell, คริสตัล เคส
มือสมัครเล่น
18/4/2008 15:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 34
ผมเพิ่งซื้อ คริสตัล เคส กับซิลิโคนจากเวบนี้ครับรอของมาพรุ่งนี้
ส่วนแบตแนะนำ 9 เซลไปเลยครับ ราคาเท่ากัน

http://www.hi-shops.com/template/w22/shop.php?shopid=136278

ตอนนี้แบต 9 เซลหมด สอบถามแล้วของเข้ามาราว ๆ ต้นเดือนหน้าครับ

โพสเมื่อ : 28/4/2009 15:34
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถาม 3 เรื่องค่ะ แบต 3-cell, แบต 6-cell, คริสตัล เคส
มืออาชีพ
24/10/2008 10:38
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 120
ผมเอง นะ ซื้อแบต 9 cell มาใช้ จากร้าน hi-shops.com ก็ หลายก้อน แล้ว นะครับ พอดี ซื้อมาให้ น้อง บ้าง ญาติๆๆ บ้าง เพื่อนๆๆ บ้าง เชื่อถือได้มากๆๆ ครับ

แนะนำเลย ครับ ว่า คุ้ม ครับ แต่น้องสาวผม เค้า ชอบ 6 cell ผมก็ ซื้อให้ นะ ครับ

ราคาเท่ากัน แต่ ความเบา ต่างกัน นะครับ

9 cell คุ้มค่าเงินมากๆๆ ใช้งานได้ประมาณ 7.30 ชม
6 cell เบากำลังดี ใช้งานได้ประมาณ 5 ชม

โพสเมื่อ : 28/4/2009 17:54

[ค้นหา ขั้นสูง]