เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ถาม?ใครใช้ external SLIM dvd ของซัมซุงบ้างครับหรือยี่ห้ออื่นก็ได้จะถามเรื่องหม้อแปลงไฟครับ
มือสมัครเล่น
20/8/2008 23:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 87
คือว่าอยากรู้ว่ามันมี หม้อแปลงไฟแถมมาให้หรือเปล่า
ของ buffalo มีแถม หม้อแปลง กับ สาย usbสำหรับข้อมูล
ของ atlas มี 3 แถมเลย ทั้งหม้อแปลง สายusbที่อีกข้างเป็นหัวเสียบไฟ กับ สาย usbข้อมูลhttp://www.trendypda.com/modules/news ... 859&keywords=external+dvd
ของ lg ไม่มีหม้อแปลง แต่ให้ใช้ไฟจาก usb จึงเป็นusb 2 หัวhttp://www.trendypda.com/modules/newb ... t_id=59398#forumpost59398
ของ ligh on ของ asus หละครับ คือค้นหามาแล้วแต่ยังไม่ได้ครบ แล้วก็จะได้เป็นข้อมูลให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆด้วย
คือไปซื้อ buffalo มา 1950 บาท ที่เซียร ให้พี่ชาย เพราะเค้าให้เราเลือกให้ พอได้ของเค้าบอกว่า ของ lg มันไม่ต้องใช้หม้อแปลง เวลาเอาออกไปนอกบ้านสะดวกกว่า ผมก็เลยบอกว่า มันเหมือนกันหมดใช้ก็ได้ไม่ใช้ก็ได้ ถ้าเสียบ usb แล้วมันใช้ได้แสดงว่าไฟมันพอ หรือไม่ก็ย้ายข้างเสียบดูถ้ามันไม่พอถ้าไม่ได้อีกก็ถึงเสียบหม้อแปลง
ก็เลยมาลองถามเพื่อนสมาชิกดู ว่ายี่ห้อไหนเป็นไงบ้าง ต้องใช้สายอะไร ยังไง ส่วนตัวผมใช้ dvd box เปลือยๆต่อกับหัวแปลงเป็น usb และต้องเสียบหม้อแปลง ไม่เสียบไม่ได้ไฟไม่พอ มีไฟดูดจี๊ดๆมันดี
ขอบคุณครับ
สำหรับ buffalo สาย usb เส้นเดียว ทำการอ่านแผ่นได้ แต่เขียนยังไม่ได้ลองครับ

โพสเมื่อ : 4/5/2009 1:40

แก้ไขโดย eak1199 เมื่อเวลา 4/5/2009 19:51:24

ASUS 1000H สีขาว 80 gb แม่
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถาม?ใครใช้ external SLIM dvd ของซัมซุงบ้างครับหรือยี่ห้ออื่นก็ได้จะถามเรื่องหม้อแปลงไฟครับ
27/4/2009 13:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 90
ผมเพิ่งใช้ของ LG ต้องเสียบสาย USB สองเส้นครับ ไม่ต้องใช้หม้อแปลง ตอนแรกจะซื้อ Buffalo แต่เห็นให้หม้อแปลงมาเลยไม่แน่ใจว่าต้องใช้หม้อแปลงหรือเปล่าเพราะ เคยใช้แบบต่อ IDE เป็น USB ต้องเสียบไฟเกะกะ

ช่วยทดสอบดูให้ได้ไหมครับว่า Buffalo ถ้าเขียนแผ่นนี่ต้องเสียบหม้อแปลงด้วยหรือเปล่า พอดีกำลังจะซื้อเพิ่มอยู่อีกสักตัวนึง ที่สนใจเพราะราคาถูกสุด ถ้า LG ก็สองพันสาม

โพสเมื่อ : 4/5/2009 23:01
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถาม?ใครใช้ external SLIM dvd ของซัมซุงบ้างครับหรือยี่ห้ออื่นก็ได้จะถามเรื่องหม้อแปลงไฟครับ
มืออาชีพ
7/12/2008 18:43
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 136
ครับไม่ใช้หมอแปลงอะไรเลยครับมันใช้ไฟจากUSBได้เลยครับ

โพสเมื่อ : 7/5/2009 19:38

20/8/2008 23:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 87
buffalo ใช้usbเส้นเดียวเขียนได้ครับ A110 ram 1.5 HD 250 batt 3 cell ชาร์ทเต็ม
ส่วนของคุณ ddz ใช้ ซัมซุง ใช่ไหมครับ แล้วในกล่องมีหม้อแปลงแถมไหมครับ

โพสเมื่อ : 8/5/2009 15:20

ASUS 1000H สีขาว 80 gb แม่

27/4/2009 13:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 90
อ้างถึง:

eak1199 เขียนว่า:
buffalo ใช้usbเส้นเดียวเขียนได้ครับ A110 ram 1.5 HD 250 batt 3 cell ชาร์ทเต็ม
ส่วนของคุณ ddz ใช้ ซัมซุง ใช่ไหมครับ แล้วในกล่องมีหม้อแปลงแถมไหมครับ

ขอบคุณครับ จะถอยมาใช้ก็ไม่กล้า กลัวต้องเสียบหม้อแปลง

โพสเมื่อ : 9/5/2009 23:20

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ผมใช้ samsung slim dvd ครับ ใช้ usb ครับ ก็ใช้ได้ดีครับ

โพสเมื่อ : 25/5/2009 22:25

[ค้นหา ขั้นสูง]