เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

บุคคลทั่วไป
How to install Driver on Linux
Guest_บุคคลทั่วไป
ถามกันดื้อๆแบบนี้เลยครับ linux ผมเคยเป็นแต่ user แบบพื้นๆ
แต่ไม่เคยติดตั้งdriverเองจริงๆจังๆ
เลยอยากรุ้ว่าถ้าจะโหลด distro แปลกๆแล้วมาติดตั้ง driver เอง ต้องทำยังไงอ่ะครับ

แบบว่า distro บางตัวถูกใจมาก แต่หากล้องไม่เจอ แล้วก็ config ให้ใช้ touchpad ไม่เต็มที่ (ผมไม่ชอบคลิกที่ปุ่ม ชอบตั้งให้คลิกผ่าน touchpad)

จะแปะลิ้งไปเวบที่สอนก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 14/1/2008 1:22
Transfer the post to other applications Transfer

Re: How to install Driver on Linux
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
ไม่ทราบว่าเป็น distro ไหนเหรอครับ แล้วก็จะลง driver ตัวไหนเหรอครับ เพราะว่า driver ถ้าไม่ใหม่มากนักมันจะมีมาให้ใน kernel อยู่แล้วอะครับ ต้องรู้ว่า driver อะไรก่อนอะครับ ถึงจะาหาข้อมูลให้ได้

โพสเมื่อ : 21/1/2008 11:07

[ค้นหา ขั้นสูง]