เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

MSI WIND U100 ปะทะ MacBookPro 13", รบกวนผู้ใช้นิดนึงครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
อยากทราบว่า ถ้าถอย msi wind u100 มาตอนนี้

จะสามารถทำงานได้ต่างกับ Macbook Pro 13 นิ้ว ตัวต่ำสุด เยอะมั้ยครับ

ขอสอบถามในด้านความลื่นของระบบปฏิบัติการ

จะนำมาใช้ PS cs4, Present งาน ,ขียนโปรแกรมด้าน Objective C แล้วก็เขียนเว็บไซต์

แล้วมีฟังก์ชั่นไหนที่ Msi จะทำงานได้ไม่สมบูรณ์เมื่อเทียบกับ Macbook แท้ บ้างครับ

แล้วก็เรื่องการทำเพลง Msi สามารถทำได้เหมือน Mac มั้ยครับ

อ่อ แล้วสุดท้าย คือ ดูหนัง ฟังเพลง ฟังเพลงนี่ผมเข้าใจว่า ถ้าต่อออกหูฟัง เสียงคงไม่ต่างกันมาก

แล้วดูหนังเนี่ย มันจะกระตุกมั้ยครับ ในกรณีที่เป็นหนัง DVD ปกติ ไม่ใช่ Full HD

แล้วถ้าต่อออกจอ 19 นิ้วและโปรเจคเตอร์ จะมีผลอะไรมั้ย เช่นภาพไม่คม ภาพแตก อะไรทำนองนี้ครับ

พอดีกำลังจะซื้อไปใช้งาน ที่ใช้พรีเซ้นงานได้ด้วย เลยมาสอบถามหาความแตกต่าง

ขอโทษที่ถามเยอะนะครับ พอดีกำลังเลือกระหว่างสองตัวนี้อยู่ เลยสอบถามหาข้อมูลจากคนใช้จริง เพราะงบประมาณต่างกันเยอะจริงๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ สำหรับคำตอบ

โพสเมื่อ : 21/6/2009 16:08
Transfer the post to other applications Transfer

Re: MSI WIND U100 ปะทะ MacBookPro 13", รบกวนผู้ใช้นิดนึงครับ
มืออาชีพ
12/6/2008 10:34
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 105
ถ้าเอา msi wind u100 ไปเทียบกับ MAC Book Pro ม13 นิ้ว ตัวเล็กสุดแล้ว เหมือนกระดูกคนละเบอร์ เทียบกันไม่ได้อยู่แล้วครับ

ถ้าเอามาใช้ PS CS4 แน่นอน MAC book ทำได้ดีกว่าอย่างไม่ต้องสงสัย
ถ้าเรื่อง presents งาน กับเขียนเวป อาจจะไม่ต่างกันสักเท่าไหร่ครับ
ส่วน objects c ขึ้นกับขนาด+องค์ประกอบของ project ครับ

เรื่องดูหนัง เคยอ่านจากเวปบอร์ดของ MAC ถ้าเป็น Full HD format MKV ตัว MAC เองก็หืดขื้นคอเหมือนกันครับ ต้องเลือกใช้โปรแกรมบางตัวเท่านั้นถึงจะดูลื่นไหล

การต่อออกจอข้างนอกแบบ extended เท่าที่ใช้งานอยู่ msi wind สามารถต่อได้ถึง 1920x1200 ครับ

function การทำงานที่ไม่สมบูรณ์ เท่าที่เจอก็ update OS จาก 10.5.6 เป็น 10.5.7
driver เดิมที่ใช้กับ 10.5.6 ไม่สามารถใช้กับ 10.5.7 ได้ครับ
ต้องหา driver สำหรับ 10.5.7 ก่อนที่จะสั่ง update ครับ ซึ่งอาจจะไม่สะดวกเท่าไหร่ (ยอมรับได้เมื่อเทียบกับราคา อิอิ)

msi wind u100 เหมาะกับมือใหม่หัดใช้ mac ครับ ลงทุนไม่มาก ถ้าเปลี่ยนไปใช้ mac แล้วไม่ถูกใจก็กลับมาเป็น XP อย่างไม่ยากเย็นนัก แถมไม่เจ็บตัวมากด้วยครับ

โพสเมื่อ : 22/6/2009 8:26
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]