เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

aspire one a110มันขึ้นหน้าต่างให้install acrobat 8.0ทุกครั้ง
มืออาชีพ
25/10/2008 2:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 231
ซื้อaspire one a110 มือ2จากในนี้ครับ ตอนที่ลอง พอบู้ทเครื่องขึ้นมาถึงหน้าจอเดสเทป มันขึ้นหน้าต่างเหมือนให้install adobe acrobat 8.0 proอ่ะครับ

ก็เลยแคลเซิลไป จากนั้นคลิกขวาที่my computer มันก็ขึ้นให้install adobeเหมือนเดิมครับ ก็แคลเซิลอีก คลิกขวาที่อะไรๆก็ขึ้นแบบเดิม ต้องแคลเซิล พอแคลเซิลก็ขึ้นตามรูปอ่ะครับ

สรุปคือมันจะเป็นแบบนี้ทุกครั้งหลังจากบู้ทเครื่องมาใหม่ครับ ต้องแคลเซิลตลอด ตอนลองคนที่ขายบอกว่าให้ดาวโหลดตัวโปรแกรมนี้มาลงก็ไม่มีอะไรแล้ว ผมก็โอเคตกลงเอา เพราะนั่งรถไปไกลและนานมาก ไม่อยากเก้อ

สรุปถามว่าผมต้องดาวโหลดมาลงใช่มั้ยครับ ผมลองเข้าเวปโหลดแล้วแต่มันตั้ง300-400เมก มันใหญ่มากโหลดไม่ไหวครับ ผมต้องโหลดตัวนี้จริงๆหรอครับ

อีกคำถาม adobe acrobat reader กับ adobe acrobat 8.0 pro นี่ตัวเดียวกันป่าวครับ

Win XP

แนบ ไฟล์:

jpg  dddddd.JPG (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 18/7/2009 0:27
Transfer the post to other applications Transfer

Re: aspire one a110มันขึ้นหน้าต่างให้install acrobat 8.0ทุกครั้ง
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เท่าที่ดูจากหน้าต่างที่ฟ้องมา เหมือนเคยติดตั้งโปรแกรมนี้ไว้ แต่ติดตั้งไว้ที่อื่นที่ไม่อยู่ในเครื่อง อาจเป็นที่ network ลองเข้า control panel แล้วถอนโปรแกรมนี้ออกไปก็ได้ ปกติหากไม่ได้ทำไฟล์ PDF เอง ใช้แค่ adobe acrobat reader ก็พอ

ว่าแต่ใช้เครื่อง aspire one หรือ eee กันแน่ ทำไมโพสคำถามเดียวกันสองฟอรัม

โพสเมื่อ : 18/7/2009 2:12

Re: aspire one a110มันขึ้นหน้าต่างให้install acrobat 8.0ทุกครั้ง
มืออาชีพ
19/5/2009 20:10
จาก เหนือสุดสยาม
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 315
อ้าว ผมก็ไปตอบไ้ว้ใน Asus แล้ว มาบอร์ดนี้เจออีก!

ไปบอร์ดโ้น้นคิดว่าซื้อเครื่องใหม่ เลยตอบไปแบบนั้น ถ้าเป็นเครื่องมือสองก็ตามคุณ kiat ว่่าเลยครับ!

โพสเมื่อ : 18/7/2009 7:19
FlashFire : http://flashfire.org/xe/
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
25/10/2008 2:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 231
เป็นaspire oneมือสองครับผม เพิงซื้อมามะวาน ถามทั้งสองฟอรัมเพราะต้องการคำตอบที่แตกต่างกันออกไปเยอะๆครับผม จะได้แก้ทีเดียวเลยครับ^^

ผมได้รีมูฟโปรแกรมออกแล้วครับ ตอนนี้ปรกติแล้วครับ

ขอบคุณท่าน KIAT และท่าน MrTote มากมายเลยนะครับผม^^

โพสเมื่อ : 18/7/2009 16:18

มือสมัครเล่น
8/10/2008 22:45
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 47
เป็น virus พวก autorun หรือเปล่าครับ

โพสเมื่อ : 25/7/2009 11:50

[ค้นหา ขั้นสูง]