เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ขอถามหน่อยครับมีร้านไหนรับลง win XP แบบลดขนาดแล้วมั่งครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 81
ตามกระทู้เลยครับ ขอเป็นแถวพันทิพย์น่ะครับเพราะผมไปถูกอยู่ท่เดียวผมอยู่ชลบุรีครับที่อื่นผมไปไม่ถูก ผมลองทำลดขนาด win xp ตามวิธีรีดไขมันด้วยโปรแกรม nLite แล้วลอกตามตัวอย่างทุกอย่างแต่พอเอามาลง Eeeแล้วมันมาติดอยู่ตรงตอนที่กำลังจะ copyfilewindows แล้วมันขึ้น eror ตลอดผมหมดแผ่น CD ไปเป็น 10 แผ่นแล้วก็ยังไมสำเหร็จเลยท้อแล้วครับอีกอย่างคือไดร์เวอร์ซาว์ดลงยากมากๆๆๆ ทุกวันนี้เครืองผมยังไม่มีเสียงเลยครับ หรือถ้ามีคำแนะนำอะไรก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

โพสเมื่อ : 25/1/2008 7:37
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: ขอถามหน่อยครับมีร้านไหนรับลง win XP แบบลดขนาดแล้วมั่งครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
ไปDowload ที่นี่มาใช้เลยครับไม่ต้องทำเองhttp://www.torrentbox.com/torrent_details?id=135037
ขนาดประมาณ 600MB (Credit ให้board นี้ครับ) ส่วนการลงDriverมีสอนอยู่ในนี้แล้วหาอ่านดูเองนะครับ

โพสเมื่อ : 25/1/2008 11:30
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอถามหน่อยครับมีร้านไหนรับลง win XP แบบลดขนาดแล้วมั่งครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 130
ลุงขอขอบคุณอีกคนนะ..ครับ

โพสเมื่อ : 26/1/2008 14:04

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
Welcom

โพสเมื่อ : 27/1/2008 20:13

มือใหม่
20/1/2008 18:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
ไม่ต้องไปหรอกครับแค่คุณเอา WIN XP SERVICE PACK 2 แบบ ไร้การปรุงแต่งมาทำครับ ได้แน่นอนผมเคยเจอมาแล้ว เป็นเหมือนกันขึ้น ERROR ตอน ก๊อป เหมือนกัน เน้นว่าตัวที่เอามาทำต้อง ไร้การตกแต่ง แล้วก็ทำตามในหนังสือคู่มือที่ให้มา จะลดขนาดได้เยอะเลยครับ

โพสเมื่อ : 28/1/2008 21:25

[ค้นหา ขั้นสูง]